• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hỏi & Đáp Cách tắt phần dải trắng bên dưới bàn phím

MiTo

Lớp mầm
Thành viên
Có ai bik cách tắt phần dải trắng bên dưới bàn phím k ạ. E mò mãi k ra. Dải trắng đó đẩy cao bàn phím quá làm e hay bấm nhầm do quen bàn phím trc khi lên vos 3

Anhminhkk

Lớp mầm
Thành viên
Vô cài đặt tìm kiếm " ngôn ngữ và nhập liệu " > tùy chọn> tìm cái cần chỉnh ấy bác

MiTo

Lớp mầm
Thành viên
Hạ chiều cao bàn phím mức thấp nhất đi thử xài quen hơn không.
Thấp nhất rồi bác. Cầm dọc thì thi thoảng vẫn bấm nhầm, nhưng cầm ngang lúc chơi game lại lại khác à bác, bàn phím nó thêm cục trắng xóa v độn cao bàn phím lên tận sát viền trên thì e chịu. Bầm khó cực. E thấy ở mấy cái miui trên xiaomi hay realme ui trên realme lên android 10 có bị dải trắng đó đâu nhờ. Vos mình làm thuần Google quá rồi.

tantai

Lớp lá
Thành viên
Có ai bik cách tắt phần dải trắng bên dưới bàn phím k ạ. E mò mãi k ra. Dải trắng đó đẩy cao bàn phím quá làm e hay bấm nhầm do quen bàn phím trc khi lên vos 3
Mình có hỏi thì Vsmart nói là dãy đó dùng để cho bàn phím dễ bấm, nếu bạn xài bàn phím Vsmart thì không tắt được, còn xài bàn phím google thì không có dãy đó nhé, riêng mình thì thấy cái dãy đó hữu dụng trong màn hình đứng thôi (tại khung ô phím nhỏ, với màn hình thì cong nên phím dưới cùng có thể bị che :v) còn màn hình ngang thì vô dụng, còn vướng víu, tại màn hình ngang ô nào cũng to, chỉ là chiều cao bàn phím bị giới hạn, kê dãy trắng làm phím cao, khó bấm. Cảm nhận riêng hoi .-.