• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hỏi & Đáp Cách Lưu 01 số điện mới vào SIM trên Joy 3 ?

Truongtrongluan

Lớp mầm
Thành viên
Xin chào anh em cộng đồng Vs.
Mình có vấn đề này nhờ anh em hỗ trợ giúp: Mình muốn lưu 01 số điện mới vào SIM trên Joy3 nhưng không có mục chọn để lưu vào SIM mà toàn lưu trên máy thôi.
P/s: Anh em đừng nói là cứ lưu máy rồi đồng bộ tài khoản Google nha. Nhu cầu của mình là ưu tiên lưu trên SIM sau đó đồng bộ tính sau. Và mình thấy các hãng điện thoại khác đều có sự lựa chọn cho người dùng lưu trên máy hoặc Sim đều được.
Thanks

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Vsmart ko có tính năng lưu danh bạ trên sim vì bộ nhơ sim nhỏ lưu được ít, vì vậy nếu muôn lưu thì bác lưu trên máy dùng dùng app copy qua, làm theo hướng dẫn này nhé bác.

Truongtrongluan

Lớp mầm
Thành viên
Vsmart ko có tính năng lưu danh bạ trên sim vì bộ nhơ sim nhỏ lưu được ít, vì vậy nếu muôn lưu thì bác lưu trên máy dùng dùng app copy qua, làm theo hướng dẫn này nhé bác.
Xin chào bạn CHENG
Mình xin cảm ơn bạn vì đã thông tin đến mình vấn đề trên.
Và theo mình: Riêng lý do "bộ nhớ SIM nhỏ nên không có chức năng lưu trên SIM" là không hợp lý lắm.
Theo bạn thì như thế nào?
Thanks

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Xin chào bạn CHENG
Mình xin cảm ơn bạn vì đã thông tin đến mình vấn đề trên.
Và theo mình: Riêng lý do "bộ nhớ SIM nhỏ nên không có chức năng lưu trên SIM" là không hợp lý lắm.
Thanks
Mình nghĩ rằng bạn hay thay sim qua lại giữa Joy3 và 1 máy feature phone nào đó nên mới có nhu cầu lưu trữ danh bạ vào sim.

Với cá nhân mình, việc lưu danh bạ vào sim (tối đa 250 contact) là không thể vì mình có số lượng contact rất lớn, lên đến 1232 contact do mình làm bên lĩnh vực sales. Mình có rất nhiều contact mà mình phải lưu đến 6 số phone với chỉ 1 cái tên. VD : 1 khách hàng của mình là người Taiwan, sống và làm việc tại VN nhưng lại rất hay công tác ở China và Indonesia, mình phải lưu 6 số của người đó bao gồm số Taiwan, China, Indonesia, VN và số bàn trực tiếp cũng như số tổng đài công ty của người đó.

Mình không chọn giải pháp lưu trên máy vì sợ mất máy hay máy hư là mất toàn bộ danh bạ. Do vậy, mình lưu trên gmail và có thể dùng chung trên cả 2 HĐH Android và IOS, tha hồ đồng bộ. Và khi lưu, mình cũng nhập sẵn mã quốc gia để gọi cho tiện bất kể là ở trong nước hay công tác nước ngoài.

Ngoài ra, nếu lưu trên gmail mà bạn còn biết sinh nhật của người đó thì tuyệt vời, nó sẽ hiển thị trong phần LỊCH của bạn luôn. Quá tiện, đúng không!?

thegioinhacchuong

Lớp mầm
Thành viên
hiện tại lưu lượng lưu đc số trên sim nhỏ nên nhiều ng đã chuyển qua lưu máy và đồng bộ tài khoản. Chắc bác có lý do nào đó nên mới cần lưu vào sim

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Uhm bác, máy dòng máy khác hãng khác vẫn có tính năng lưu trên sim còn trên Vsmart thì lượt bỏ tính năng này, lưu trên sim vẫn có rủ ro đó bác.
Nên cách tốt nhất là lưu trên máy đồng thời đồng bộ danh bạ lên Google hoặc VinID, đó mới là giải pháp tối ưu nhất để lưu trữ danh bạ hiện nay.