• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Cách kiểm tra cảm ứng điện thoại Vsmart có nhạy hay bị lỗi không

ngochang

Moderator
Thành viên
Khi bạn đi mua mới hoặc mua cũ điện thoại Vsmart thì chắc hẳn sẽ kiểm tra đến mức độ nhạy của cảm ứng vì đây là phần rất khó kiểm tra chỉ khi cầm máy lên sử dụng lâu bạn mới biết được.Và thông thường cảm ứng thì khi bạn dùng các tác vụ đơn giản như lướt web, xem phim, nghe gọi thì sẽ không thấy có gì khác biệt nhưng khi bạn chơi game thì lúc này thao tác liên tục bằng nhiều ngón trên màn hình lúc này nếu có hiện tượng cảm ứng không nhạy, lag hay lỗi gì sẽ phát hiện ra ngay.

Ở bài viết này mình sẽ giới thiệu với mọi người 1 phần mềm để kiểm tra độ nhạy cảm ứng màn hình trên điện thoại Vsmart mọi người cùng xem và làm theo nhé.

Bước 1.Tải phần mềm test cảm ứng

Hiện nay có rất nhiều phần mềm để bạn test cảm ứng màn hình (Touch Test) và dưới đây bạn có thể tải phần mềm có tên là MultiTouch Tester theo link bên dưới đây về cài lên điện thoại Vsmart bạn nhé: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.the511plus.MultiTouchTester

Bước 2.Test cảm ứng

Bây giờ bạn tiến hành mở ứng dụng đã tải ở trên lên sau đó đặt ngón tay mình lên màn hình, bạn đầu bạn đặt 2 ngón thôi sau đó di chuyển 2 ngón để xem cảm ứng có nhạy không nhé.

Tiếp theo bây giờ bạn sẽ kiểm tra khi bạn thao tác nhiều ngón hay còn gọi là Mutiple Touch, lúc này nếu màn hình cảm ứng có vấn đề hoặc không tốt sẽ xuất hiện hiện tượng giật nhẹ.Bạn đặt 3 ngón rồi 5 ngón tay lên sau đó rê coi có hiện tượng chậm, giật gì không nhé.Mình test trên con Vsmart Live, Active 1+ đều rất ok, tuy nhiên ở con Joy 3 thì hơi chậm khi thác tác từ 3 ngón trở lên.

Vậy là xong, khi đi mua máy vsmart cũ anh em nhớ dùng cách này để kiểm tra cảm ứng của máy nhé, nếu nó có vấn đề gì là biết ngay vì màn hình cảm ứng thay rất nhiều tiền.

Mọi người có kinh nghiệm, hỏi đáp gì chia sẽ nhớ để lại bình luận bên dưới bài viết để mọi người cùng trao đổi và thảo luận nhé.Chúc anh chị em vui vẽ!

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Dòng điện thoại vsmart kì kì, điện thoại vsmart mới mua về test ứng dụng cảm ứng ngon. Nhưng khi dán lớp keo mỏng cho đở xước thì ít nhạy hơn. Trong khi các dòng Oppo, samsung dán vẫn rất nhạy.

Mrbean1990

Lớp mầm
Thành viên
Dòng điện thoại vsmart kì kì, điện thoại vsmart mới mua về test ứng dụng cảm ứng ngon. Nhưng khi dán lớp keo mỏng cho đở xước thì ít nhạy hơn. Trong khi các dòng Oppo, samsung dán vẫn rất nhạy.
Em đang xài cường lực chính hãng của GOR khá nổi tiếng sau nillkin. Màu sắc trung thực, cảm ứng nhạy như k dán.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Em đang xài cường lực chính hãng của GOR khá nổi tiếng sau nillkin. Màu sắc trung thực, cảm ứng nhạy như k dán.
Tại không thích xài cường lực với ốp lưng(nó nhô nhô, vướng vướng).

chicken84

Lớp lá
Thành viên
cho mình xin link sản phẩm được k bác. e đang dán miếng cường lực cảm thấy nó rít rít k có độ nhạy cảm ứng cho lắm

Nguynam

Lớp mầm
Thành viên
Em hiện tại đang dùng joy 2+.Máy khi thực hiện các tác vụ bình thường thì không sao nhưng khi chơi game thì cảm ứng không nhạy và còn bị loạn khi chạm 2 điểm.Bác nào biết cách khắc phục xin chỉ em ạ.

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Em hiện tại đang dùng joy 2+.Máy khi thực hiện các tác vụ bình thường thì không sao nhưng khi chơi game thì cảm ứng không nhạy và còn bị loạn khi chạm 2 điểm.Bác nào biết cách khắc phục xin chỉ em ạ.
Xem cách khắc phục ở đây, theo nhóm lỗi số 2

Netzed

Lớp mầm
Thành viên
Em dùng con joy 2+ dạo này màn hình hay bị loạn cảm ứng bật tắt tùm lum, chơi game thì tự đánh phải ấn nút nguồn rồi mở lại mới đỡ. Mà lâu lâu lại bị. Reset sao lưu cũng làm rồi, chỉnh cài đặt, tắt chụp bằng 3 ngón cũng làm rồi mà vẫn loạn cảm ứng. Về app test thì em cũng test rồi 3 ngón thì ổn lên 4 ngón thì nhảy loạn 3-4-5. Xin cái khắc phục với ạ.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

Bài mới nhất

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB