• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Các lỗi thường gặp sau khi lên VOS 3.0 và cách khắc phục

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Bây giờ muốn quay lại vos 2.5 được không, làm như thế nào? Tôi đang dùng joy 3.

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Loa ngòi khi cập nhật lên 3.0 nge dở lắm ko ấm và hay như 2.5 cần hướng dản khác phục
Trong thời gian chờ bản cập nhật thì tạm cài ứng dụng hỗ trợ chỉnh âm đi bạn
Ví dụ:

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình vào rồi, nhưng trên VOS 3.0 lại mất cái đó, có cách nào khác k bạn ? Mặc dù các tin nhắn cũ để ẩn vẫn vào xem được nhưng tin mới muốn ẩn k có, thanks bạn nhiều
Live của mình vẫn có mà. Bạn thử vào Cài đặt > Ứng dụng > Tin nhắn > Bộ nhớ và bộ nhớ đệm > Xóa bộ nhớ
Xóa bộ nhớ ko mất tin nhắn nhưng những tin nhắn đã ẩn sẽ hiện ra hết

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
rồi mà nó không thu âm hệ thống thu dc mỗi mic thôi ông
Đọc nhầm, câu trả lời ở trên của mình thu cả 2 âm là quay màn hình mà. Không phải ghi âm.

Nguyentanhuy

Lớp mầm
Thành viên
Trong thời gian chờ bản cập nhật thì tạm cài ứng dụng hỗ trợ chỉnh âm đi bạn
Ví dụ:
Minh cần phản cập nhật lỗi để sủa lại chứ dung rúa khó chịu lắm...đang dung sướng jo chán mún dung vì câi loa

Huan

Lớp mầm
Thành viên
Mình dùng joy 3. Mình. Hay sử dụng nhấn đúp màn hình để xem giờ cũng như thông báo. Sau khi lên 3.0 nhấn đúp k còn nhạy, cảm nhânj phải nhấn lực đủ mạnh thù màn hình mới hiện. Có ai bị giống mình không

Tuannb

Lớp mầm
Thành viên
Lỗi báo thức không tự khởi động điện thoại khi tắt nguồn vẫn chưa thấy khắc phục..

tantai

Lớp lá
Thành viên

Tổng hợp các lỗi sau khi lên VOS 3.0 Và cách khắc phục

Xem đính kèm 1517

Vào App bị đen màn hình hoặc tự thoát

Cập nhật từ VOS 2.5 Android 9 lên VOS 3.0 Android 10 là sự thay đổi lớn mà không làm mất dữ liệu nên có một số app xảy ra lỗi. App nào bị lỗi thì gỡ đi cài lại hoặc xóa đi dữ liệu cũ của nó:
Cài đặt > Ứng dụng >Xem tất cả ứng dụng > chọn Ứng dụng bị lỗi > Bộ nhớ và bộ nhớ đệm > Xóa bộ nhớ
Nếu đó là ứng dụng hệ thống thì bấm vào dấu 3 chấm phía trên bên phải chọn Hiển thị ứng dụng hệ thống

Các lỗi về cảm ứng

Khi chơi Game hoặc lướt web, facebook... thấy màn hình bị đơ bị đứng là do tính năng chụp ảnh màn hình bằng 3 ngón trên VOS 3.0 tự động bật vì vậy mọi người tắt đi sẽ hết.
  • Cài đặt > Cử chỉ > tắt Chụp ảnh màn hình bằng 3 ngón tay

Mất Danh bạ

Mở Google Assistant

Sau khi cập nhật bị lỗi mật khẩu

Với lỗi này phải khắc phục theo cách quên mật khẩu

Lên VOS 3.0 rồi thì vào Recovery Mode theo cách này.

Xem thêm:

Các anh em nào chưa lên VOS 3.0 mà đang có ý định lên thì vào Cài đặt > Khóa màn hình Bỏ hết khóa đi nha để tránh trường hợp khi lên xong có thể bị lỗi mật khẩu.
Ủa sao trình duyệt Vsmart lên youtube bị gì kì v, mà lên diễn đàn lại bình thường, có ai bị ko, Vsmart Joy 3

Đính kèm

228.6 KB · Lượt xem: 222

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Ủa sao trình duyệt Vsmart lên youtube bị gì kì v, mà lên diễn đàn lại bình thường, có ai bị ko, Vsmart Joy 3
Lỗi này thuộc nhóm lỗi đầu tiên
Cài đặt > Ứng dụng > Vinsmart Browser > Bộ nhớ và bộ nhớ đệm > Xóa bộ nhớ > Xóa tất cả dữ liệu

Anhviet1507

Lớp mầm
Thành viên
Lên 3.0 mạng di động với sóng điện thoại quá yếu, wifi thì bật tắt 2 lần mới đăng nhập vào đc. Còn thực hiện cuộc gọi áp vào tai khi lấy ra màn hình ko sáng lại đc luôn. Có ai biết cách hạ về 2.5 hoặc 3.0 beta ko chỉ giúp mình với,chứ chán cái bản này quá :'(

KenZ

Lớp mầm
Thành viên
Vs live 6/64 vừa up lên 3.0 trưa nay thì ko thể kết nối mạng wifi. Kết nối vào wifi báo lỗi "ko thể lưu mạng" -> "không thể kết nối wifi". Bác nào biết cách khắc phục hướng dẫn em với.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Vs live 6/64 vừa up lên 3.0 trưa nay thì ko thể kết nối mạng wifi. Kết nối vào wifi báo lỗi "ko thể lưu mạng" -> "không thể kết nối wifi". Bác nào biết cách khắc phục hướng dẫn em với.
Ngắt kết nối hết đi nhé! Cài đặt/ hệ thống/ Đặt lại cài đặt wifi, Bluetooth, di động. Khởi động lại máy thử nhé bạn!

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Cài đặt > Kết nối > Wifi > bấn dấu 3 chấm trên phải > Mạng đã lưu > Chọn mạng wifi của bạn > Xóa. Sau đó kết nối nhập mật khẩu lại.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB