• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Các bác cho em hỏi là xài DSU có bị brick không ạ?

Phcanh206

Lớp mầm
Thành viên
Nay tình cờ vào developer test thử cái DSU thì e khá bất ngờ khi nó cài được trên vsmart joy 4. Các bác cho e hỏi liệu có bị brick máy không ạ?

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Nay tình cờ vào developer test thử cái DSU thì e khá bất ngờ khi nó cài được trên vsmart joy 4. Các bác cho e hỏi liệu có bị brick máy không ạ?
Joy 4 chưa unlock máy. Không nên vọc DSU nhé.

Phcanh206

Lớp mầm
Thành viên
Joy 4 chưa unlock máy. Không nên vọc DSU nhé.
Tại e thấy bữa trước cài nó báo không cài đặt được nhma gần đây là cài được. Trong docs của google thì lại không đề cập gì đến bootloader mà nó bảo chỉ cần google ký hoặc kí bằng key của OEM. Cho e hỏi là ký rom bằng OEM kiểu gì ạ?

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Tại e thấy bữa trước cài nó báo không cài đặt được nhma gần đây là cài được. Trong docs của google thì lại không đề cập gì đến bootloader mà nó bảo chỉ cần google ký hoặc kí bằng key của OEM. Cho e hỏi là ký rom bằng OEM kiểu gì ạ?
Cài được bằng rom GSI nhưng phải mở khoá. Không phải dòng nào cũng cài qua DSU được vì phụ thuộc phân vùng tĩnh và phân vùng động. Unlock máy để cài ROM thì nhà sản xuất khuyết cáo không cho vì bảo mật máy vì bảo hành của người dùng. Nếu người dùng chấp nhận thì cứ vọc tự chịu rũi rõ. Up OTA hay OTA parth thì qua quá trình duyệt google (duyệt dòng máy nào được cập nhật, gọi là kí duyệt) . Vì tính bảo mật cả thôi.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Bác kinh nhể , e cài cx Joy 4 cài dsu mãi méo đc
Unlock mới chạy được chứ. GSI nó cài lên phân vùng riêng không ảnh hưởng phân vùng hệ thống. Mà Vsmart joy 4 chưa có cách unlock.

Đính kèm

192.3 KB · Lượt xem: 65

Thinhx2

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Đã test trên Vsmart Aris 5G. Mấy bác chưa unlock đc thì k dùng đc nha

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB