• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Biểu tượng sóng lạ VoLTE trên Vsmart Live là gì?

FrozenHeart

Lớp mầm
Thành viên
Từ hôm qua tới giờ trên ĐT Vsmart Live mình xuất hiện biểu tượng sóng VoLTE lạ như trong 2 hình, kể cả khi tắt hoặc bật 4G. Mọi người có ai bị như vậy không? Xin hỏi nó có tác dụng gì?

Cách mở tắt như sau:

VOS 3.0 trở xuống

buoc-1-bat-volte-tren-dien-thoai-vsmart-jpg.771

Đối với VOS 4.0

volte-tren-vsmart-vos-40-1-jpg.3274

Đính kèm

70.2 KB · Lượt xem: 277
Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
bạn xem bài này là biết vì sao nó hiện liền.

FrozenHeart

Lớp mầm
Thành viên
bạn xem bài này là biết vì sao nó hiện liền.
OH chắc giờ VINAPHONE mới triển khai VoLTE nên máy mình mới bật lên. Chưa biết chất lượng cuộc gọi ra sao nhưng có vẻ như ăn pin hơn trước nhiều, để ĐT qua đêm mà tụt tới 8-9%

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
OH chắc giờ VINAPHONE mới triển khai VoLTE nên máy mình mới bật lên. Chưa biết chất lượng cuộc gọi ra sao nhưng có vẻ như ăn pin hơn trước nhiều, để ĐT qua đêm mà tụt tới 8-9%
hao pin nhiều lí do chứ. sẳn dip hiện luôn volte nên bạn so sánh pin tụt. volte bạn tắt đi thử xem (có thể tắt như link bài trên hoặc *#*#4636#*#* , chọn thông tin sim đăng kí volte (sim 1, hoặc 2).

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
VinaPhone đã triển khai dịch vụ VoLTE hơn nửa năm nay rồi. Chắc bạn nằm trong nhóm được VinaPhone tự động mở đăng ký dịch vụ, mấy hôm nay cũng có nhiều bạn thắc mắc giống như bạn.
Mình cũng đang dùng Live gắn SIM VinaPhone và Viettel. Viettel thì có VoLTE còn VinaPhone thì ko (đk mà cũng ko đc). Để máy qua đêm pin tụt 2 - 3 %

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Hình như ở mấy bản cập nhật sau này Vsmart tự động kích hoạt tính năng Chế độ 4G LTE nâng cao, VOS 4.0 tính năng này đổi tền thành Gọi qua 4G, nên nó tự hiện cái biểu tượng VOLTE, nhiều anh em cũng hỏi trên fanpage cái này.

Cái này cũng ít người dùng mục đích nó giúp gọi điện nhanh hơn thôi, bên kia sẽ đổ chuông nhanh và chất lượng cuộc gọi to, rõ hơn tuy nhiên cả 2 phải bật và đăng ký tính năng này vì vậy anh em ko quan tâm thì bấm tắt luôn nó đi chứ cá nhân mình cũng ko cần tính năng này làm gì cả, giờ gọi điện toàn facebook, zalo... :)

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB