• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi Aris

Azorth

Lớp mầm
Thành viên
Haiz, vẫn là e với con Aris 8gb, hum trước mới chỉnh không còn lỗi treo cuộc gọi đi thì đang xài ngon lành chiều giờ lại dính lỗi cuộc gọi đi tự tắt....

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Haiz, vẫn là e với con Aris 8gb, hum trước mới chỉnh không còn lỗi treo cuộc gọi đi thì đang xài ngon lành chiều giờ lại dính lỗi cuộc gọi đi tự tắt....
Lỗi quá nặng rồi. Vào trang vsmart.net bấm vào logo Vsmart để chát nhé.

Son197

Lớp mầm
Thành viên
Lỗi quá nặng rồi. Vào trang vsmart.net bấm vào logo Vsmart để chát nhé.
Mình xài vsmart aris7 có một số lỗi bạn xem giúp mik dc lỗi nào không với. Thanks ạ
1 để độ sáng tầm 40% mở bất kì cái gì phân chia 2 màu rõ rệt màn bị chớp như flahs 3lần/s
2 mất google trợ lí. Nói ok google hay giữ phím home k có

socpro

Lớp mầm
Thành viên
con máy active 3 cũng bị lỗi cuộc gọi bật 4g hay 3g không kết nối được xong giữ yên đó vào gọi điện nó đơ luôn sóng không gọi được chán bỏ mẹ

Ta137

Lớp mầm
Thành viên
Lỗi này là bạn đăng kí HDCALL sẽ hết. Còn lỗi ko bắt 4G hay bắt 4G 1 lúc bị không nhận được SIM nhưng chờ UPDATE xem sao

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
con máy active 3 cũng bị lỗi cuộc gọi bật 4g hay 3g không kết nối được xong giữ yên đó vào gọi điện nó đơ luôn sóng không gọi được chán bỏ mẹ
Cụ thể là bạn bật ở đâu, nếu bạn cài trong phần *#*#4636#*#* và chọn LTE only thì nó sẽ chạy 4g liên tục, nhưng lại không cho gọi điện hay nhận cuộc gọi, còn bật dữ liệu di động bình thường thì mình chưa gặp hiện tượng như bạn nói, nơi mình ở rất đông người nên hầu như trụ phát sóng Viettel không chịu được, ai cũng chỉ có một vạch sóng, nhưng vẫn gọi điện được bình thường, chưa bị đơ bao giờ, bạn có thể trình bày chi tiết về lỗi bạn gặp được không, có thể tụi mình sẽ giúp bạn được đấy

socpro

Lớp mầm
Thành viên
Cụ thể là bạn bật ở đâu, nếu bạn cài trong phần *#*#4636#*#* và chọn LTE only thì nó sẽ chạy 4g liên tục, nhưng lại không cho gọi điện hay nhận cuộc gọi, còn bật dữ liệu di động bình thường thì mình chưa gặp hiện tượng như bạn nói, nơi mình ở rất đông người nên hầu như trụ phát sóng Viettel không chịu được, ai cũng chỉ có một vạch sóng, nhưng vẫn gọi điện được bình thường, chưa bị đơ bao giờ, bạn có thể trình bày chi tiết về lỗi bạn gặp được không, có thể tụi mình sẽ giúp bạn được đấy
ok đã chuyển về mặc định luôn luôn 2g hết bị rồi ạ thank à mình cũng sẽ lập 1 tít về cách sửa lỗi tự ngắt wifi trên active 3 đã làm thành công