• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Aris tệ hơn mình trông đợi

___Trang_Miu___

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
không biết phải do lô hàng hay không nhưng mua hộ 1 con joy 4 cách đây tầm 6 tháng thì mọi thứ ok. cả sóng sánh ( wifi &4g). gần đây mua hộ 2 con joy 4 ( 1 con ram 4 và 1 con ram 6) thì bắt wifi thua xa . 3-4g cũng bt." đặt cùng vị trí thì nó bắt yếu hơn ít vạch hơn. và tốc độ load chậm hơn. vậy có thể do lô hàng nữa .
Vsmart sóng kém hơn các hãng khác ạ!

tranngan432

Lớp mầm
Thành viên
không biết phải do lô hàng hay không nhưng mua hộ 1 con joy 4 cách đây tầm 6 tháng thì mọi thứ ok. cả sóng sánh ( wifi &4g). gần đây mua hộ 2 con joy 4 ( 1 con ram 4 và 1 con ram 6) thì bắt wifi thua xa . 3-4g cũng bt." đặt cùng vị trí thì nó bắt yếu hơn ít vạch hơn. và tốc độ load chậm hơn. vậy có thể do lô hàng nữa .
Theo thông tin của một số anh em trên diễn đàn thì sóng 4G của viettel được hỗ trợ VoLte ( cái này mình không có sim nên không test được) còn mobifone thì không, nên tốc độ up load của internet của sim 4G mobifone là miễn bàn chờ khắc phục như thế nào. Hóng!

xuanhoa

Lớp lá
Thành viên
Vsmart sóng kém hơn các hãng khác ạ!

Theo thông tin của một số anh em trên diễn đàn thì sóng 4G của viettel được hỗ trợ VoLte ( cái này mình không có sim nên không test được) còn mobifone thì không, nên tốc độ up load của internet của sim 4G mobifone là miễn bàn chờ khắc phục như thế nào. Hóng!

ui. volte thì có mà . đang viettel luôn. nhưng phải bật và tùy sim chứ nhà mạng chưa tự động bật tất cả .

Đính kèm

217.5 KB · Lượt xem: 145
    1,021.6 KB · Lượt xem: 135

___Trang_Miu___

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
MobiFone hình như cũng có mà tùy chỗ thôi ạ!

xuanhoa

Lớp lá
Thành viên
Bạn đọc không hiểu hay sao ý. Mình bảo nếu Sim nào , điện thoại nào có hỗ trợ VoLTE thì sẽ có tinh chỉnh trong cài đặt. Mình không bảo là hầu hết sim nó có hỗ trợ ?
ý là sim viettel mà nhiều sim không hỗ trợ. phải đổi sim. ( máy vsmart hỗ trợ volte) đang sử dụng volte mà .

tranngan432

Lớp mầm
Thành viên
Hầu hết Sim mới ( 4G) của Viettel đều hỗ trợ rồi ạ
Cái mấu chốt vấn mình cần là anh em kỹ thuật hỗ trợ khắc phục phầm mềm để cải thiện cho cộng đồng sử dụng hiệu quả các tính năng của các dòng máy của VSMART vì mình cũng đã thử trên máy live4 mạng mobifone vẫn tình trạng này (máy sử dụng bản rom VOS4.0) chứ không phải riêng gì dòng ARIS. Thank!

___Trang_Miu___

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Cái mấu chốt vấn mình cần là anh em kỹ thuật hỗ trợ khắc phục phầm mềm để cải thiện cho cộng đồng sử dụng hiệu quả các tính năng của các dòng máy của VSMART vì mình cũng đã thử trên máy live4 mạng mobifone vẫn tình trạng này (máy sử dụng bản rom VOS4.0) chứ không phải riêng gì dòng ARIS. Thank!
vsmart chỉ ngừng sản xuất điện thoại thôi ạ còn việc phát triển rom vẫn diễn ra bình thường ạ!

Liu

Lớp mẫu giáo
Thành viên
C
vin họ vẫn nuôi kỹ thuật viên để duy trì nâng cấp bảo hành bảo trì ....sau này về làm bên xe .....k làm tốt vin họ không dùng mà....
Chưa chắc đâu bác. Có thể họ chỉ sửa lỗi thôi chứ họ nâng máy kên Android 12 khó lắm. Những máy Vsmart từ trước đến giờ đều chỉ nâng lên được một phiên bản rồi ngừng. Họa ra thì có Star 5 với Bee 5 (?)

xuanhoa

Lớp lá
Thành viên
C

Chưa chắc đâu bác. Có thể họ chỉ sửa lỗi thôi chứ họ nâng máy kên Android 12 khó lắm. Những máy Vsmart từ trước đến giờ đều chỉ nâng lên được một phiên bản rồi ngừng. Họa ra thì có Star 5 với Bee 5 (?)
thì nói cho vui ....google tháng 9 công bố android 12. nghiên cứu nhanh tháng 5-6/2022. sau sửa lỗi....time quá dài để họ theo đuổi. nên....chắc họ chỉ vá sửa lỗi 1 vài lần nữa thôi nhé