• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Aris bỏ sim vào máy qua đêm mất hơn 12% PIN

TruongSeason

Lớp mầm
Thành viên
ACE ai dùng Aris để ý xem máy qua đêm có mất khoảng hơn 10% Pin không ? Máy mình bỏ sim vào để qua đêm mất 12% Pin dù đã tắt hết wifi, 4g,... nhưng bỏ sim ra thì qua đêm chỉ mất khoảng 3% Pin.

Sửa lần cuối:

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình thử hết r. Sau tắt cái Pin thích ứng thì nó ko bị tụt pin nhanh nữa. Thế mới đau đầu chứ
Uh. Đúng hao cho máy bật Pin thích ứng chứ không phải riêng Aris. Vậy biết rồi thì tắt thôi. Ahihi

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Để tui thử tắt xem sao, có khi làm việc nhẹ nhàng thì onscreen 8 9 tiếng thì sao ????

Đính kèm

125.3 KB · Lượt xem: 206

winkeyless

Lớp lá
Thành viên
Thử đi đổi sim xem, lỡ xui cái phôi sim chữ V làm máy hao giống tụi iPhone lên iOS 14 đấy :D Của mình thì không để ý lắm nhưng mình treo 4G nửa ngày cũng hao cỡ cỡ đó

winkeyless

Lớp lá
Thành viên
Nếu được bạn thử Factory reset cho sạch rồi test xem sao. Cập nhật phần mềm lên bản mới nhất. Thực sự mình toàn sạc đêm để tới sáng bắt đầu xài chứ ít khi theo dõi vụ này

TruongSeason

Lớp mầm
Thành viên
Nếu được bạn thử Factory reset cho sạch rồi test xem sao. Cập nhật phần mềm lên bản mới nhất. Thực sự mình toàn sạc đêm để tới sáng bắt đầu xài chứ ít khi theo dõi vụ này
Dăm ba cái đó mình thử hết rồi, vì cũng biết chút ít về công nghệ chứ ko phải loại mù tịt. Có con Nokia 8 chai pin àm bỏ qua đêm cũng chỉ tụt tầm 4% pin là cùng.

winkeyless

Lớp lá
Thành viên
Dăm ba cái đó mình thử hết rồi, vì cũng biết chút ít về công nghệ chứ ko phải loại mù tịt. Có con Nokia 8 chai pin àm bỏ qua đêm cũng chỉ tụt tầm 4% pin là cùng.
Nokia 8 pin chai thuộc phạm trù khác rồi :D
Bạn biết hay không thì mình nghĩ cũng nên nhắc lại tại vì ai lâu lâu cũng quên vài bước chứ.
Nếu được bạn phi ra hãng chạy pm lại xem có đỡ không.

winkeyless

Lớp lá
Thành viên
Còn 1 bước nữa test luôn thử là SIM khác với sim bạn nói hao pin xem sao.
Với lại bạn thử theo dõi thêm coi khi dùng 1 ngày mức hao nó thế nào. Nhiều khi mấy con android nó đọc pin cũng thất thường lắm, khúc thì tuột nhiều, khúc thì chờ mòn mắt k thấy tuột

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Còn 1 bước nữa test luôn thử là SIM khác với sim bạn nói hao pin xem sao.
Với lại bạn thử theo dõi thêm coi khi dùng 1 ngày mức hao nó thế nào. Nhiều khi mấy con android nó đọc pin cũng thất thường lắm, khúc thì tuột nhiều, khúc thì chờ mòn mắt k thấy tuột
Định làm mod cho diễn đàn không bạn ???, ráng 1 2 tuần là lên mod thôi, thấy bạn hỗ trợ tốt ấy

winkeyless

Lớp lá
Thành viên
Tối qua mới test treo wifi + dual 4G, ngủ từ 2h - 8h dậy pin tuột khoảng 5% :D
Máy mình mới lấy có mấy hôm thôi, với lại sạc mình dùng bộ anker 5port sạc thường 10W chứ không dùng sạc nhanh PD hay QC.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB