• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hỏi & Đáp app tắt và khóa màn hình chính

chicken84

Lớp lá
Thành viên
trên vsmart live có thể dùng được app nào như tiêu đề vậy mấy bạn ? mình có cài thử app này nhưng nó gây xung đột với mở màn hình bằng vân tay hoặc face id nên k dùng được.
cảm ơn các bạn.

Thaibv

Lớp mầm
Thành viên
Hoặc là dùng app này nhé, app có quảng cáo, bấm tắt màn hình lâu lâu bị hiện quảng cáo

Minh431

Lớp mẫu giáo
Thành viên
trên vsmart live có thể dùng được app nào như tiêu đề vậy mấy bạn ? mình có cài thử app này nhưng nó gây xung đột với mở màn hình bằng vân tay hoặc face id nên k dùng được.
cảm ơn các bạn.
Việc gì phải cài ứng dụng, Live đã có săn rồi mà. Bạn vào Cài đặt >Cử chỉ > Bật nút "Nhấn để bật /tắt màn hình " là được.
Sau khi bật : _Khi màn hình đang tắt, nháy đúp vào màn hình sẽ BẬT. ( nếu sử dụng vân tay thì đặt vân tay vào đúng vị trí)
_Khi màn hình đang sáng nháy đúp vào chỗ trống thanh trạng thái (mép trên màn hình) sẽ TẮT.

chicken84

Lớp lá
Thành viên
Việc gì phải cài ứng dụng, Live đã có săn rồi mà. Bạn vào Cài đặt >Cử chỉ > Bật nút "Nhấn để bật /tắt màn hình " là được.
Sau khi bật : _Khi màn hình đang tắt, nháy đúp vào màn hình sẽ BẬT. ( nếu sử dụng vân tay thì đặt vân tay vào đúng vị trí)
_Khi màn hình đang sáng nháy đúp vào chỗ trống thanh trạng thái (mép trên màn hình) sẽ TẮT.
cái app này chỉ hoạt động khi bạn đã tắt màn hình rồi muốn bật lên xem giờ mà k dùng phím nguồn thì nhấp 2 cái vào màn rồi nhấp tiếp 2 cái thì màn tắt lại

Thaibv

Lớp mầm
Thành viên
Dùng cử chỉ cũng ok, Khi màn hình đang mở, bạn gõ 2 cái vào thanh thông báo (chỗ cột sóng và đồng hồ ) thì sẽ tắt màn hình

Minh431

Lớp mẫu giáo
Thành viên
cái app này chỉ hoạt động khi bạn đã tắt màn hình rồi muốn bật lên xem giờ mà k dùng phím nguồn thì nhấp 2 cái vào màn rồi nhấp tiếp 2 cái thì màn tắt lại
Thì bạn đang muốn bật tắt màn hình mà không cần dùng bất kỳ 1 phím cứng nào, chức năng này đã đáp ứng.
Các app của bên thứ 3 cũng chỉ làm được đến như vậy (hoặc kém hơn) nhưng có thể không tương thích gây lỗi.
Việc mở khóa màn hình (sau khi bật) : vuốt, vân tay, mã pin, khuôn mặt....là do người dùng, không app nào can thiệp được cả (trừ hacker) .
Live rất hay và tiện ở chỗ mở khóa vân tay ngay cả khi màn hình tắt đen thui.

chicken84

Lớp lá
Thành viên
Thì bạn đang muốn bật tắt màn hình mà không cần dùng bất kỳ 1 phím cứng nào, chức năng này đã đáp ứng.
Các app của bên thứ 3 cũng chỉ làm được đến như vậy (hoặc kém hơn) nhưng có thể không tương thích gây lỗi.
Việc mở khóa màn hình (sau khi bật) : vuốt, vân tay, mã pin, khuôn mặt....là do người dùng, không app nào can thiệp được cả (trừ hacker) .
Live rất hay và tiện ở chỗ mở khóa vân tay ngay cả khi màn hình tắt đen thui.
Bạn k hiểu câu hỏi tiêu đề topic mình rồi. Mình muốn hỏi là tắt và khóa màn hình sau khi mình dùng xong điện thoại như nghe hay lướt wed...chứ k phải tắt và khóa khi điện thoại ở chế độ chờ.

hoangnam

Moderator
Thành viên
Mình muốn hỏi là tắt và khóa màn hình sau khi mình dùng xong điện thoại như nghe hay lướt wed
Mình cũng không hiểu câu hỏi lắm...
Thì mặc đinh 5 - 15 giây gì màn hình sẽ tự động tối và khóa nếu có cài khóa màn hình...còn không nếu bạn muốn khóa màn hình ko dùng đến nút nguồn thì dùng tính năng tiệm cận ở trên.

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Bạn k hiểu câu hỏi tiêu đề topic mình rồi. Mình muốn hỏi là tắt và khóa màn hình sau khi mình dùng xong điện thoại như nghe hay lướt wed...chứ k phải tắt và khóa khi điện thoại ở chế độ chờ.
Thì các bạn ấy chỉ có thể tắt và khóa nhanh mọi lúc mà bạn (trừ khi đang ở trong cuộc gọi). Ví dụ bạn đang xem youtube full màn hình mà muốn khóa lại thì bạn kéo cho thanh thông báo hiện ra rồi chạm nhanh 2 lần lên mép trên của thanh thông báo là được

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
cảm ơn các bạn.
Chplay gõ: khoá một chạm (nhẹ). Ý bác vậy hả

Minh431

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Thì sau khi dùng xong đt bạn nháy đúp vào chỗ trống thanh trạng thái (mép trên màn hình) thì màn hình sẽ tắt và khóa.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên

Đính kèm

176.2 KB · Lượt xem: 222

chicken84

Lớp lá
Thành viên
vos 3.0 có món này mà
mình đang dùng 2.5
Chplay gõ: khoá một chạm (nhẹ). Ý bác vậy hả
đúng rồi bạn. nhưng app này gây xung đột với mở màn hình bằng vân tay hay face id. nên 2 cái này k hoạt động khi cài app kia.
Thì sau khi dùng xong đt bạn nháy đúp vào chỗ trống thanh trạng thái (mép trên màn hình) thì màn hình sẽ tắt và khóa.
thì mình mới biết sử dụng cách này theo bạn @Jimmy hướng dẫn. còn cmt kia là mình giải thích cho bạn kia hiểu

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB