• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi Anh em dùng Vsmart Live có hay bị lỗi sim 1 không?

leafninja

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Live của mình dùng 2 sim là Viettel và Vina. Sim chính Viettel là sim 1, mà mình hay bị tình trạng là cứ dùng được một thời gian là sim 1 bị mất sóng, điện thoại chỉ còn hiện 1 sim.

Lúc đầu mình tưởng do sim nên mình lấy khay sim ra, chùi thổi bụi sạch sẽ, sau đó 1 thời gian vẫn bị lại. Mình thay sim Vina qua sim 1 thì một thời gian cũng mất sóng sim Vina luôn, rút sim ra cắm lại thì lại hết.

Mình nghĩ hoặc là khay sim 1 có vấn đề, hoặc là VOS đang bị lỗi chút. Anh em có bị giống mình không?

Thinhx2

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Mình nghĩ do mạch kết nối giữa khay sim và mainboard không chắc chắn

nguyenvantruong

Lớp mầm
Thành viên
Tìn hình là khi chưa cập nhật thì bình thường.Và sau khi cập nhật thì...SIM 1 sẽ bị mất kết nối sau một lúc sử dụng,chụp hình vẫn tệ.Hệ thống thì thêm màu mè hoa lá mắc mệt.

nguyenvantruong

Lớp mầm
Thành viên
khởi động lại vài lần thì không thấy sim 1 đâu luôn kkk.Xong mình THÁO SIM RA BỎ VÀO LẠI thì nãy giờ vẫn đủ 2 sim.Hy vọng không có vấn đề gì.

Quyentran

Lớp mầm
Thành viên
Mình cũng bị lỗi đá sim, nhưng là sim 2, cứ một thời gian lại không thấy nhận sim 2. Bị từ khi cập nhật bản vá lỗi, phải khởi động lại mới thấy hiện sim 2, giờ không biết phải làm sao

pabdigital

Lớp mầm
Thành viên
mình nghĩ là do lỗi phần mềm vì khi cắm sim thì lúc nào cũng nhận được chỉ có khi để một thời gian thì sim mới tự động bị mất, mình cũng bị lúc mới mua về bị liên tục luôn rồi sau vài tuần thì hết.
Mới cập nhận bản 4/4 thì bị lại liền, tần suất thì 2 lần, đến h thì chưa thấy bị lại @@!

newbievsmartlive

Lớp mầm
Thành viên
Mình dùng sim vina data cứ bật 4g là lại văng tất cả ứng dụng và đơ treo sao 1 lúc thì màn hình khoá hiện ra bắt nhập mk để vào. Khó chịu thực sự khi tra bài trong lúc kt :))

xehoisg

Lớp mầm
Thành viên
Điện thoại của mình mua hồi tháng 2/2020 tới nay chỉ mới khoảng 2 tháng. Máy bị lỗi SIM mình đem bảo hành nhiều lần, thay mainboard thay khe sim... vẫn bị lỗi trên 1 SIM.
Mình để ý nó xảy ra lỗi trên SIM Viettel. Thậm chí mình đã đi làm lại SIM Viettel mới hoàn toàn nhưng tiếp tục bị lỗi.
Kết luận: Vsmart bán máy bị lỗi cho người tiêu dùng. Chắc họ biết nó bị lỗi nên mới giảm giá 50% đây nè.

Snduong212

Lớp mầm
Thành viên
Điện thoại của mình mua hồi tháng 2/2020 tới nay chỉ mới khoảng 2 tháng. Máy bị lỗi SIM mình đem bảo hành nhiều lần, thay mainboard thay khe sim... vẫn bị lỗi trên 1 SIM.
Mình để ý nó xảy ra lỗi trên SIM Viettel. Thậm chí mình đã đi làm lại SIM Viettel mới hoàn toàn nhưng tiếp tục bị lỗi.
Kết luận: Vsmart bán máy bị lỗi cho người tiêu dùng. Chắc họ biết nó bị lỗi nên mới giảm giá 50% đây nè.
Y luôn, mình cũng lỗi tương tự, dùng 1 sim thì chả có vấn đề gì, dùng 2 sim thì kiểu gì cũng bị mất 1 sim, chán

cyberat

Lớp mẫu giáo
Thành viên
rồi, xác nhận luôn
sim 1 vina vừa gọi vừa nhắn tin lại 4g thường trực
sim 2 viettel luôn trong tình trạng 1 vạch sóng
nhiều khi ngồi rảnh mở máy chat zalo với bạn bè mà nhìn cột sóng sim 2 nó cứ nhảy biểu tượng vol lte, xong mất, rồi sóng thì từ tràn tuột xuống 1, rồi mất, rồi lại lên lại
trong khi cũng 2 sim đó gắn vào máy samsung thì k vấn đề gì cả
khi đi ra ngoài, nó nhảy sim 1 từ 4g thành 3g, nghĩ k sao, ai dè chút thấy máy nóng ran, lấy ra thì nó vẫn 3g đó, nhưng tin nhắn k đi, hình gửi k đi
do đang di chuyển gấp quá nên cũng k có thay thử qua máy samsung coi sóng khu đó yếu thật hay sao, nhưng có vẻ mất chút niềm tin