• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

ẩn thanh điều hướng và tùy biến cử chỉ trên vos 3.0

badboyzxc

Lớp mẫu giáo
Thành viên
thấy vos 3.0 có kiểu điều hướng và gạch dưới khá ngớ ngẩn, làm khuyết mất 1 phần màn hình, nên mình tìm được cách để tùy biến điều hướng cử chỉ trên mạng, anh em tham khảo nhé. sau đó, anh em chỉ cần vào cài đặt, chỉnh lại thanh điều hướng, thành điều hướng 2 nút là ok

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.fb.fluid

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Lện adb shell wm overscan này mình cũng có nói trên bài viết tuy nhiên nó bị có lại khi xoay màn hình, nên dùng lệnh adb shell settings put global policy_control immersive.navigation=*

badboyzxc

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Lện adb shell wm overscan này mình cũng có nói trên bài viết tuy nhiên nó bị có lại khi xoay màn hình, nên dùng lệnh adb shell settings put global policy_control immersive.navigation=*

Hướng dẫn của bạn, mình làm thử, rồi sau đó kết hợp với điều hướng cử chỉ, thì rất khó dùng, muốn back thì phải làm hiện thanh điều hướng lên, rồi mới nhấn back được, rất bất tiện, cách dùng app này tiện hơn nhiều.

badboyzxc

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Lệnh như hướng dẫn nếu kết hợp với app như link bên dưới thì ok, còn 0 dùng với app thì lỗi

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Lệnh như hướng dẫn nếu kết hợp với app như link bên dưới thì ok, còn 0 dùng với app thì lỗi
Uh bạn. Lệnh Ẩn hay phóng kéo màn hình cũng vậy. Kệ nó đi có tí gạch ngang mà xài hoài cũng quen. Nhiều bạn còn không thích vuốt cử chỉ. Vẫn để hiện nút xài.

Bài mới nhất

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB