• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Ae cho hỏi tác dụng của 3 camera sau active 3

Truonghoan

Lớp lá
Thành viên
Ae cho mình hỏi thật sự active 3 dùng đến 3 camera sau không hay chỉ để làm màu.Mình lấy tay che thử chỉ thấy 1 cái camera giữ là hoạt động còn 2 cái kia chả có tác dụng gì.Tất cả các chế độ chụp ảnh sau thì chỉ có cái camp ở giữa đảm nhiệm tất,ae thử đi xem có đúng k??????

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Ae cho mình hỏi thật sự active 3 dùng đến 3 camera sau không hay chỉ để làm màu.Mình lấy tay che thử chỉ thấy 1 cái camera giữ là hoạt động còn 2 cái kia chả có tác dụng gì.Tất cả các chế độ chụp ảnh sau thì chỉ có cái camp ở giữa đảm nhiệm tất,ae thử đi xem có đúng k??????
Tại bạn chưa sử dụng các tính năng khác khi chụp ảnh đó thôi.
  • Bạn thử chuyển sang chế độ chụp góc rộng sẽ thấy nếu bạn che camera góc rộng(camera thứ nhất) thì sẽ không chụp được. https://vsfan.vn/threads/huong-dan-chup-anh-goc-rong-tren-dien-thoai-vsmart.208/
  • Camera thứ 2 là camera chính để chụp ảnh bình thường ,ảnh 48MP
  • Còn Camera thứ 3 là để chụp xóa phông, bạn thử chuyển sang chế độ Chụp chân dung và bịt camera thứ 3 này lại so với không bịt lại sẽ thấy nếu bịt lại sẽ không xóa phông được.
Thường điện thoại 3 camera thì sẽ có 1 cái camera chính, 1 cái camera góc rộng và 1 cái camera xóa phông.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Caogia

Lớp lá
Thành viên
Nói thật 3 cái mà ko bằng 1 cái của ngta đâu. Dùng từ làm màu ko sai đâu, chỉ là chưa nói đúng chỗ thui

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Nói thật 3 cái mà ko bằng 1 cái của ngta đâu. Dùng từ làm màu ko sai đâu, chỉ là chưa nói đúng chỗ thui
Phần mềm vsmart chưa hoàn thiện. Hy vọng, vsmart sớm cải thiện camera bạn à (hợp tác google pixel chạy phần mềm).

Truonghoan

Lớp lá
Thành viên
Tại bạn chưa sử dụng các tính năng khác khi chụp ảnh đó thôi.
  • Bạn thử chuyển sang chế độ chụp góc rộng sẽ thấy nếu bạn che camera góc rộng(camera thứ nhất) thì sẽ không chụp được. https://vsfan.vn/threads/huong-dan-chup-anh-goc-rong-tren-dien-thoai-vsmart.208/
  • Camera thứ 2 là camera chính để chụp ảnh bình thường ,ảnh 48MP
  • Còn Camera thứ 3 là để chụp xóa phông, bạn thử chuyển sang chế độ Chụp chân dung và bịt camera thứ 3 này lại so với không bịt lại sẽ thấy nếu bịt lại sẽ không xóa phông được.
Thường điện thoại 3 camera thì sẽ có 1 cái camera chính, 1 cái camera góc rộng và 1 cái camera xóa phông.
Mình thử như bạn bảo đc 1 cái góc rộng nữa,còn cái camp xoá phông nó vẫn ăn vào cam chính

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình thử như bạn bảo đc 1 cái góc rộng nữa,còn cái camp xoá phông nó vẫn ăn vào cam chính
Chuyển lên mức xóa phông mạnh nhất bạn sẽ thấy rõ tác dụng của nó

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Cam xóa phông phải đi kèm cam chính bạn,
Bạn chụp 1 tấm bằng tính năng Chân dung bình thường và 1 tấm Chân dung che đi camera thứ 3 (xóa phông) thì sẽ thấy 2 tấm ảnh khác nhau, 1 tấm đc xóa phông 1 tấm thì không.

pabdigital

Lớp mầm
Thành viên
Camera ở giữa là camera trắng đen dùng để cho AI của phần mềm lấy thông tin chiều sâu để xử lý hình ảnh lấy cơ sở để xóa phông được tốt hơn, một số phần mềm camera tận dụng tính năng này đo chiều sau để tạo ra các bức ảnh HDR và chụp tối được tốt hơn! Cái này liên quan đến phần mêm và AI của chip nên nếu muốn phát huy hết 3 camera thì phần mềm phải thật tối ưu như của SAMSUNG làm rất tốt!

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB