• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi Active 3 lỗi camera sau bị nhiễu chụp mờ

Thanh88

Lớp mầm
Thành viên
Chào ae
Mình vừa mua máy active 3 đã lên vos 3, androi 10, về kiểm tra, chụp camera sau ống kính 48mp chuyên nghiệp, bị nhoè và nhiễu, chụp cận cảnh mà ảnh ra zoom lên nhìn rất là mờ, ko biết là lỗi phần cứng hay phần mềm
Có ai bị giống mình ko, mong mọi người tư vấn
Mua online đang kêu shop đó đổi lại máy mà chưa thấy phản hồi

Thanks ae

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Cầm chắc tay hãy chụp, chụp phải giữ vài giây cho nó xử lý mới xong, mới ấn chụp mà đã lia máy đi chỗ khác là hỏng ảnh ngay nha

Thanh88

Lớp mầm
Thành viên
Cầm chắc tay hãy chụp, chụp phải giữ vài giây cho nó xử lý mới xong, mới ấn chụp mà đã lia máy đi chỗ khác là hỏng ảnh ngay nha
Ko phải cầm chắc tay hay ko bạn à, mình chụp cả chục tấm rồi đều mờ nhiễu hình ko sắc nét

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Ko phải cầm chắc tay hay ko bạn à, mình chụp cả chục tấm rồi đều mờ nhiễu hình ko sắc nét
Ra sáng nha, tối nó cũng fall à, cam active dù mp cao nhưng vẫn kém thôi

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Tui mới tess xong nơi ánh sáng huỳnh quang khá sáng nhưng ảnh cho ra vẫn mờ đục khi zom lên, bạn nên để sáng ra vườn rồi tess lại nha

Thanh88

Lớp mầm
Thành viên
Tui mới tess xong nơi ánh sáng huỳnh quang khá sáng nhưng ảnh cho ra vẫn mờ đục khi zom lên, bạn nên để sáng ra vườn rồi tess lại nha
Để sáng mai mình chụp ống 48mp cho bạn xem nhé

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Để sáng mai mình chụp ống 48mp cho bạn xem nhé
Ok luôn, nhưng đăng lên đây ko nổi đâu, giới hạn có 1mb thôi nên bạn chỉ cần nói kết quả cho ra là được rồi, dù sao cam active 3 vẫn kém nên đừng kỳ vọng, nên tess pin với hiệu năng trước thì hơn, mai mốt lại cày Google cam vào là nét như sony ngay, quả chụp đêm phơi sáng 32 giây phải gọi là chất lượng

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Thế thua con máy tàu 20mp của mình à, chụp cận cảnh vết xước lên khá rõ, mà con active 3 này thì mờ lem hình, nhìn vào giao diện chụp thấy bị nhiễu
Cam active 3 có 12mb à bạn, do chế độ chuyên nghiệp nó lồng 4 ảnh 1 lúc vào tăng điểm ảnh lên á

Thanh88

Lớp mầm
Thành viên
Cam active 3 có 12mb à bạn, do chế độ chuyên nghiệp nó lồng 4 ảnh 1 lúc vào tăng điểm ảnh lên á
Mình cũng đã nghĩ đến trường hợp này, các hãng đua nhau tăng mp lên để pr sản phẩm thôi chứ chất lượng ảnh cho ra còn kém, nhưng ko ngờ, ảnh chụp ra lại kém đến như vậy

Thanh88

Lớp mầm
Thành viên
Ok luôn, nhưng đăng lên đây ko nổi đâu, giới hạn có 1mb thôi nên bạn chỉ cần nói kết quả cho ra là được rồi, dù sao cam active 3 vẫn kém nên đừng kỳ vọng, nên tess pin với hiệu năng trước thì hơn, mai mốt lại cày Google cam vào là nét như sony ngay, quả chụp đêm phơi sáng 32 giây phải gọi là chất lượng
Active 3 dùng Google cam nào thì đc hả bạn ơi, bản gcam 6 hay 7 vậy

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Active 3 dùng Google cam nào thì đc hả bạn ơi, bản gcam 6 hay 7 vậy
Đây nha, vô làm theo là được.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

Bài mới nhất

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB