• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Cập nhật phần mềm [5/1/2021] Bản cập nhật phần mềm Vsmart Joy 3(122153779)

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Bị đơ thì Active 3 của mình còn gặp mà, chắc do phần cứng, mình nghĩ là vậy

vtienstudio97

Lớp lá
Thành viên
Có bác nào sài cốc cốc bình thường, tự nhiên đơ xong văng ra không =)) tôi thật khó hiểu về cái đó.
Khôi phục cài đặt gốc rồi vẫn bị.

Với bản cập nhật gần đây Camera cứ bị giật giật sao ý =))

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Mình xài bản 3Gb nhưng không lag như mọi người hay phàn nàn. Có lẽ do mình không cài games.

Bạn nên tắt các tỉ lệ hình động hoặc đưa về 0.5x trong chế độ nhà phát triển, cho cập nhật các app lên bản mới nhất rồi sau đó lần lượt xóa bộ nhớ đệm các app đó. Bỏ, không dùng hình nền mặc định của Vsmart mà thay bằng 1 hình nền nào đó mà bạn thích. Sau đó tắt máy rồi khởi động lại.

Đó là 1 trong những cách mà mình áp dụng trên con Joy3, giúp mình có trải nghiệm tốt nhất trên con máy giá rẻ này.

Chúc bạn thành công.

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình thì hạn chế chạy nền pin mấy ứng dụng ko cần thiết cho tới khi cần mở lên, ram dư lắm

Ltrieu123

Lớp mầm
Thành viên
Xem đính kèm 3045

Thông báo cập nhật phần mềm cho Vsmart Joy 3 :

Nội dung cập nhật:
• Tối ưu hóa trải nghiệm người dùng
• Nâng cao tính ổn định phần mềm
• Cập nhật vá bảo mật tháng 12/2020

Hướng dẫn cập nhật:
Vào Cài đặt > Cập nhật phần mềm > Kiểm tra bản cập nhật > Cập nhật

Link Full OTA : https://android.googleapis.com/packages/ota-api/package/7301c6477d69d5c8bc1b428f633cd391e8341d11.zip

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Từ lúc vô nhóm 8 chuyện là y như cày liên quân vậy ??

Meyerfaar

Lớp mầm
Thành viên
Lúc mới mua hay bị lỗi tự khởi động lại.sau bản cập nhật tháng 10 thì hết nhưng lại bị lỗi hay đơ giật lag máy đứng hình giao diện người dùng không phản hồi.bực mình tính bán đổi qua samsung rồi cái ra bản cập nhật này.up lên xài thử thời gian nữa coi sao.

nguyenngoctrong

Lớp mầm
Thành viên
Ai up rồi *101# kiểm tra tk đc ko mình kiểm tra ko đc người ta gọi mình là máy tắt cuộc gọi đột ngột cảm ứng chạm trước 10 ngón ko sao giờ nó lại chạm đc 7 cái thứ 8 là loạn xài lâu lâu đơ vút màn khoá cảm ứng vút mở ko lên ai test thử dùm mình

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Ai up rồi *101# kiểm tra tk đc ko mình kiểm tra ko đc người ta gọi mình là máy tắt cuộc gọi đột ngột cảm ứng chạm trước 10 ngón ko sao giờ nó lại chạm đc 7 cái thứ 8 là loạn xài lâu lâu đơ vút màn khoá cảm ứng vút mở ko lên ai test thử dùm mình
Hay bạn bật LTE only nên ko kiểm tra được tài khoản với thực hiện cuộc gọi được ấy, *#*#4636#*#* kiểm tra thử xem, mình active 3 nên ko tess giúp được, nhưng máy mình vos 3.0 rất ổn định, lâu lâu màn hình dơ thì nó đơ cảm ứng chút thôi

Đính kèm

227.3 KB · Lượt xem: 174

nguyenngoctrong

Lớp mầm
Thành viên
Hay bạn bật LTE only nên ko kiểm tra được tài khoản với thực hiện cuộc gọi được ấy, *#*#4636#*#* kiểm tra thử xem, mình active 3 nên ko tess giúp được, nhưng máy mình vos 3.0 rất ổn định, lâu lâu màn hình dơ thì nó đơ cảm ứng chút thôi
Như vậy có ổn ko bạn xem hộ mình ko có bật gì hết còn phần cảm ứng mình chấm bằng phần mềm trên chợ CH play lau sạch màn hình rồi đè 7 ngón thứ 8 là loạn đơ cảm ko như xưa mình đè đc 10 ngón máy ko có loạn giật chấm ngón thứ 8 là máy bị loạn mất cảm ứng

Đính kèm

186.5 KB · Lượt xem: 170

nguyenngoctrong

Lớp mầm
Thành viên
Hay bạn bật LTE only nên ko kiểm tra được tài khoản với thực hiện cuộc gọi được ấy, *#*#4636#*#* kiểm tra thử xem, mình active 3 nên ko tess giúp được, nhưng máy mình vos 3.0 rất ổn định, lâu lâu màn hình dơ thì nó đơ cảm ứng chút t
Liệu sao này có bảng cập nhật patch lỗi ko bạn mình xem TGDD nhiều bạn đánh giá joy 3 này người mua gặp rất nhiều lỗi vớ vẩn

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Liệu sao này có bảng cập nhật patch lỗi ko bạn mình xem TGDD nhiều bạn đánh giá joy 3 này người mua gặp rất nhiều lỗi vớ vẩn
Mình cũng không rõ, nhưng bản vá bảo mật 1 2 tháng 1 lần chắc sẽ có

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Như vậy có ổn ko bạn xem hộ mình ko có bật gì hết còn phần cảm ứng mình chấm bằng phần mềm trên chợ CH play lau sạch màn hình rồi đè 7 ngón thứ 8 là loạn đơ cảm ko như xưa mình đè đc 10 ngón máy ko có loạn giật chấm ngón thứ 8 là máy bị loạn mất cảm ứng
Chắc thử sao lưu dữ liệu lại rồi khôi phục cài đặt góc thử, nhớ vô phần tài khoản xoá hết đi hãy khôi phục, không thì khá rắc rối

sadtango289

Lớp lá
Thành viên
ngóng tùy chỉnh cho phím ảo , hiện giờ ko tùy biến đc , ko có phím nguồn ảo để bấm thay cho phím nguồn cứng

Chinhthu

Lớp mầm
Thành viên
Để đọc xong bài viết này mình phải bấm nút nguồn hơn 10 lần vì bị đơ cảm ứng. Bản update này tệ quá!

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

Bài mới nhất

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB