• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Cập nhật phần mềm [30/12/2020] VOS 4.0 bản beta cho Vsmart Aris Series (122956371)

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Vào 5h30 ngày hôm nay những anh em đăng ký trải nghiệm phiên bản VOS 4.0 trên dòng điện thoại Vsmart Aris Series đã được chính thức cập nhật thông qua OTA.

Nội dung của bạn cập nhật này là:
  • Cập nhật Android 11​
  • Tối ưu các ứng dụngt rên VOS 4.0​
  • Thay đổi giao diện tối giản, đẹp mắt​
  • Nâng cấp các tính năng mới​
  • Tối ưu trải nghiệm người dùng​
Link OTA Vsmart Aris: https://android.googleapis.com/packages/ota-api/package/a1f49d709ace137a86bb29e7be2f3db85077c391.zip

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Anh em dùng Vsmart Aris trải nghiệm VOS 4.0 có gì hay ho thú vị để lại bình luận nhé, anh em các dòng máy khác tham khảo sau này update sau :D

locthuyforever

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Trải nghiệm ban đầu thấy mọi thứ ổn, mượt, nhiều cái mới thấy ok lắm, tuy nhiên pin tụt nhanh quá. Đề xuất bổ sung thêm lịch tháng cho Always On Display

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Trải nghiệm ban đầu thấy mọi thứ ổn, mượt, nhiều cái mới thấy ok lắm, tuy nhiên pin tụt nhanh quá. Đề xuất bổ sung thêm lịch tháng cho Always On Display
Mới update lên mà đánh giá pin ngay thì chưa chuẩn lắm đâu bạn vì nhiều ứng dụng cài thêm của bạn đang dùng ở VOS 3.0 sau khi lên VOS 4.0 có thể có lỗi (hay gặp nhất là lỗi bộ nhớ ứng dụng) dẫn đến hao pin hơn bình thường. Nếu có thể, bạn Factory reset lại điện thoại rồi cài lại các ứng dụng và để cho hệ thống cập nhật hoàn thiện các ứng dụng rồi hãy bắt đầu đánh giá về pin.

locthuyforever

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Ok bạn, mình cũng đã nghĩ đến phương án đó
Mới update lên mà đánh giá pin ngay thì chưa chuẩn lắm đâu bạn vì nhiều ứng dụng cài thêm của bạn đang dùng ở VOS 3.0 sau khi lên VOS 4.0 có thể có lỗi (hay gặp nhất là lỗi bộ nhớ ứng dụng) dẫn đến hao pin hơn bình thường. Nếu có thể, bạn Factory reset lại điện thoại rồi cài lại các ứng dụng và để cho hệ thống cập nhật hoàn thiện các ứng dụng rồi hãy bắt đầu đánh giá về pin.

locthuyforever

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Thích nhất là phím tắt trợ năng đã đưa xuống thang điều hướng, điều này giúp thoải mái sử dụng mà không bị vướng khi nằm trong màn hình

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Đúng ý! Factory reset trước khi cập nhật, cập nhật xong Factory reset thêm lần nữa (hầu như tất cả bản android nào cũng làm vậy thì lỗi ít và pin cũng tốt hơn). Mình thử cả Vsmart, Oppo và Samsung (có điều cũng bất tiện thiệt).

KhanhHoang

Lớp mầm
Thành viên
Chế độ Always On Display có gì mới không các bác nhỉ. Có dạng như là để mấy giây từ tắt xong chạm 1 lần hiện lại không. Chứ như VOS 3 hiện suốt thấy hơi xót pin với không cần thiết lắm ?

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Chế độ Always On Display có gì mới không các bác nhỉ. Có dạng như là để mấy giây từ tắt xong chạm 1 lần hiện lại không. Chứ như VOS 3 hiện suốt thấy hơi xót pin với không cần thiết lắm ?
Chỉ có hiển thị theo lịch biểu như cũ, bổ sung thêm vài giao diện thôi bác :D

KhanhHoang

Lớp mầm
Thành viên
Chỉ có hiển thị theo lịch biểu như cũ, bổ sung thêm vài giao diện thôi bác :D
Okai. Tks bác. Không biết bản chính thức có không chứ nhìn thằng em mình xài samsung có tính năng đó thèm phết ?
PS: Cái đồng hồ bác đang chọn đẹp phết ?

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Đúng ý! Factory reset trước khi cập nhật, cập nhật xong Factory reset thêm lần nữa (hầu như tất cả bản android nào cũng làm vậy thì lỗi ít và pin cũng tốt hơn). Mình thử cả Vsmart, Oppo và Samsung (có điều cũng bất tiện thiệt).
Vậy mới đúng là vọc vạch, trải nghiệm chứ!

Nguyensivir

Lớp mầm
Thành viên
Có vụ này nữa hả. Mình chỉ cài đặt lại sau khi cập nhật, chứ cài đặt lại trước khi cập nhật thì chưa làm bao giờ. Mà đâu cần thiết phải cài đặt lại trước khi cập nhật. Cập nhật xong cài đặt lại là như nguyên gốc rồi, để tránh gây ra xung đột.

locthuyforever

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Vào nhật ký điện thoại, gõ tìm kiếm là bị văng, ae có bị hiện tượng đó không?

Đính kèm

231.1 KB · Lượt xem: 218

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB