• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

[30/03/2020] Bản cập nhật tháng 03 lần 2 trên Vsmart Joy 3

hoangnam

Moderator
Thành viên
Rạng sáng nay Joy 3 vừa có bản cập mới và đây là bản cập nhật thứ 2 trong tháng 3 vào ngày 07/03/2020, ở bản cập nhật này thì nội dung là cập nhật phần mềm:
  • Thêm tính năng mở khóa khuôn mặt
  • Nâng cao hiệu suất của phần mềm
  • Nâng cao trải nghiệm người dùng
  • Nâng cao tính ổn định phần mềm

Bản cập nhật 176MB, để cập nhật phiên bản trên thì các bạn vào phần Cài đặt -> Cập nhật phần mềm -> Kiểm tra bản cập nhật như hình bên dưới đây nhé.Sau đó tiến hành bấm Tải xuống và lúc này để điện thoại Vsmart Joy 3 của bạn tự động cập nhật và khởi động lại là được
Khi cập nhật anh em phải có dung lượng pin trên 40% và không được bật chế độ tiết kiệm pin nhé, nếu pin thấp thì gắm sạc vào rồi bấm cập nhật là được.

Đây không phải là bản cập nhật VOS 3.0 đâu nhé anh em, nó cũng chỉ là bản VOS 2.5 và chỉ cập nhật cải thiện hiệu năng cho điện thoại thôi.Hiện cũng chưa rõ sau cập nhật thì Joy 3 thay đổi gì không như quét khuôn mặt mượt hơn.... anh em cập nhật xong để lại ý kiến bên dưới nhé.

Chúc anh em vui vẽ!

HoangNguyenHuy

Lớp mầm
Thành viên
[H3
Rạng sáng nay Joy 3 vừa có bản cập mới và đây là bản cập nhật thứ 2 trong tháng 3 vào ngày 07/03/2020, ở bản cập nhật này thì nội dung là cập nhật phần mềm:
  • Thêm tính năng mở khóa khuôn mặt
  • Nâng cao hiệu suất của phần mềm
  • Nâng cao trải nghiệm người dùng
  • Nâng cao tính ổn định phần mềm

Bản cập nhật 176MB, để cập nhật phiên bản trên thì các bạn vào phần Cài đặt -> Cập nhật phần mềm -> Kiểm tra bản cập nhật như hình bên dưới đây nhé.Sau đó tiến hành bấm Tải xuống và lúc này để điện thoại Vsmart Joy 3 của bạn tự động cập nhật và khởi động lại là được
Khi cập nhật anh em phải có dung lượng pin trên 40% và không được bật chế độ tiết kiệm pin nhé, nếu pin thấp thì gắm sạc vào rồi bấm cập nhật là được.

Đây không phải là bản cập nhật VOS 3.0 đâu nhé anh em, nó cũng chỉ là bản VOS 2.5 và chỉ cập nhật cải thiện hiệu năng cho điện thoại thôi.Hiện cũng chưa rõ sau cập nhật thì Joy 3 thay đổi gì không như quét khuôn mặt mượt hơn.... anh em cập nhật xong để lại ý kiến bên dưới nhé.

Chúc anh em vui vẽ!
Vừa mới cập nhật xong. Tôi thấy có vẻ hao pin hơn bản cũ, mới up lên máy hơi đơ đơ nhưng reset 1 2 lần thì giờ mượt phết. Face id nhạy hơn thật. Camera có thêm chữ ký khá là thích. Hehe
[/H3]

duacotmanghe

Lớp mầm
Thành viên
[H3

Vừa mới cập nhật xong. Tôi thấy có vẻ hao pin hơn bản cũ, mới up lên máy hơi đơ đơ nhưng reset 1 2 lần thì giờ mượt phết. Face id nhạy hơn thật. Camera có thêm chữ ký khá là thích. Hehe
[/H3]
Để qua đêm mất bao nhiêu phần trăm pin vậy bác, wifi còn bị yếu không, máy Joy 3 mình để qua đêm không mất ptram pin nào, wifi khá hơn sau khi đã đổi máy khác,máy đầu wifi tệ quá để sát modem mà chỉ 1 gạch wifi. Chắc khỏi nâng cấp,khoái nhất khoảng Pin không tụt.

hoangnam

Moderator
Thành viên
Tính ra bản cập nhật này mới có FaceID chứ lúc trước dùng tính năng Smart Look mặc định của Android.Tính năng chèn Logo vào ảnh sau khi chụp nè, rất tiếc chưa cho chỉnh nội dung logo.

hinh-anh-duoc-dong-dau-logo-1-jpg.732

để mò thêm coi có tính năng gì mới hay có lỗi gì không, anh em thấy gì để lại bình luận chia sẽ nhé.

Sửa lần cuối:

HoangNguyenHuy

Lớp mầm
Thành viên
Để qua đêm mất bao nhiêu phần trăm pin vậy bác, wifi còn bị yếu không, máy Joy 3 mình để qua đêm không mất ptram pin nào, wifi khá hơn sau khi đã đổi máy khác,máy đầu wifi tệ quá để sát modem mà chỉ 1 gạch wifi. Chắc khỏi nâng cấp,khoái nhất khoảng Pin không tụt.
Mình không để ý để qua đêm mất bao nhiêu, chắc cũng 1-2℅ là cùng , nhưng mức sử dụng hiện tại thì là thế này. Wifi thì từ lúc bóc seal tôi không thấy lỗi lầm gì. Đại khái là những lỗi sóng sánh wifi 3g mọi người hay nói và các lỗi vặt khác tôi hoàn toàn không bị gì.

duacotmanghe

Lớp mầm
Thành viên
Mình đã cập nhật phiên bản tháng 3, bản chạy tốt,mượt,face id cũng tốt, dù không thể so sánh với Note9 mình đang dùng nếu tối xíu là không thể nhận dạng . Pin để qua đêm không sụt phần trăm nào, onsreen khoảng 12h nếu sài hết pin về 2% .wifi tốt hơn . Cài Gcam 7.3 chạy tốt, khá hài lòng.

Đính kèm

157.3 KB · Lượt xem: 251