• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Cập nhật phần mềm [27/07/2021] Bản cập nhật phần mềm trên Aris (070999527)

SakuraKinomi

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Chắc chỉ ứng dụng của Vsmart thử nghiệm nhằm giảm rè âm thanh trên máy. Xoá cách thường ko được thì cài App Inspectore xem tên lệnh của nó gỡ bằng lệnh adb. Giống như 2.0 Vsmart cũng có mấy cái ứng dụng kiểm tra test máy rồi 2.5 lại hết.
Ò.... Cảm ơn bác chắc cz ko sao âu....! Em chỉ thắc mắc thôi...!

Sửa lần cuối:

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Cập nhật xong là mất cảm biến tiệm cận ?
Bật cảm biến đưa lên thanh trang thái.
Cài đặt > giới thiệu về điện thoại > thông tin về phần mềm > số bản dựng : nhấp vô 7 lần liên tục
Cài đặt > hệ thống > tùy chọn nhà phát triển >. Ô nhà phát triển cài đặt nhanh > bật cảm biến ( nó sẽ hiện ở thanh trang thái, lúc này có thể bật tắt dễ hơn)

thodd1986

Lớp mầm
Thành viên
Cập nhật xong âm thanh tắc bụp như nghẹt mũi, cứ được khoảng 5s thì lại bị tắt 1s. Youtube, FB, Zalo, gọi điện,... làm gì cũng bị. Loa ngoài, loa trong, tai nghe, loa bluetooth đều bị. Có bác nào bị giống em không? Chán quá :(

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Ơi trời Aris Pro up lên bị y chang rồi, double tab mở thì dc còn double tab khoá thì vô dụng, tưởng mình mình bị chứ
Theo mình biết thì double tab tắt màn hình trên vsmart chỉ áp dụng ở 2 vùng trên màn hình:
Vùng 1 là ngay trên thanh thông báo
Vùng 2 thì ngay màn hình trung tâm hoặc 1/3 màn hình tính từ đáy lên với điều kiện bạn phải vuốt thanh thông báo xuống trước đó.
Trên con Joy3 của mình là vậy đó.
Còn dòng Aris vos 4.0 thì không có máy nên không biết ntn.

unisaco

Lớp mầm
Thành viên
Theo mình biết thì double tab tắt màn hình trên vsmart chỉ áp dụng ở 2 vùng trên màn hình:
Vùng 1 là ngay trên thanh thông báo
Vùng 2 thì ngay màn hình trung tâm hoặc 1/3 màn hình tính từ đáy lên với điều kiện bạn phải vuốt thanh thông báo xuống trước đó.
Trên con Joy3 của mình là vậy đó.
Còn dòng Aris vos 4.0 thì không có máy nên không biết ntn.
Đúng vậy, mình hay khoá màn hình bằng vùng 2 mà bạn nói đó, giờ up bản mới tạch luôn vùng 2 còn mỗi vùng 1 :))

SakuraKinomi

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Mn ơi máy mk bị làm sao ý kết nối bị giới hạn là sao ko truy cập mạng đc nó xoay ko hà
....?

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Em làm r nhưng mà ko dc ... !????
cài lại mật khẩu mới cho modem wifi là giải quyết dứt điểm vụ này. Các thiết bị đang kết nối trong nhà sẽ phải lần lượt nhập lại mật khẩu, loại trừ được hàng xóm kết nối chùa. Khi đó sẽ biết được nguyên nhân tại sao "kết nối bị giới hạn"

SakuraKinomi

Lớp mẫu giáo
Thành viên
cài lại mật khẩu mới cho modem wifi là giải quyết dứt điểm vụ này. Các thiết bị đang kết nối trong nhà sẽ phải lần lượt nhập lại mật khẩu, loại trừ được hàng xóm kết nối chùa. Khi đó sẽ biết được nguyên nhân tại sao "kết nối bị giới hạn"
Cảm ơn ạ e lm dc r...!

SakuraKinomi

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Ủa mn ơi bộ tất cả đt vsmartko có chế độ ngủ hả..... Em vô ứng dụng bạt tất cả ưd hệ thống thì thấy chế độ ngủ cơ bản.. Nhưng trong cài đặt chung thì ko có.....!Khi e khởi động lại thì nó cứ tốn 1% pin á....!

Sửa lần cuối:

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Ủa mn ơi bộ tất cả đt vsmartko có chế độ ngủ hả..... Em vô ứng dụng bạt tất cả ưd hệ thống thì thấy chế độ ngủ cơ bản.. Nhưng trong cài đặt chung thì ko có.....!Khi e khởi động lại thì nó cứ tốn 1% pin á....!
Vào cài đặt > Digital wellbeing > chế độ giờ đi ngủ!

Đính kèm

44.6 KB · Lượt xem: 193

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
mỗi hãng tích hợp tiện ích khác nhau, khó so sánh. Mà tính năng này trên oppo nguy hiểm quá! Không lẽ đêm hôm "thích lục đục" thì máy nó cảm nhận được rồi nó bật lên lại à, nguy hiểm quá!!!
Thì mấy cái cảm biến hoạt động vậy mà. Úp màn hình tối, ngửa màn ra sáng....

SakuraKinomi

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Chừng nào pin 10% hoặc hơn đang xài mà sập nguồn mới đáng ngại nhé. Bình thường nhé.
Vg cảm ơn bác....! Nhưng nó tăng pin thì nó tụt nhanh hơn nhìu đk bác....??? Em đag nt vs bác thì bé dế của e đã tụt 2%...!!

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB