• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Cập nhật phần mềm [20/03/2021] Bản cập nhật phần mềm Vsmart Live (030374872)

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên

Thông báo cập nhật phần mềm cho Vsmart Live:

Nội dung cập nhật:
• Nâng cao trải nghiệm người dùng
• Nâng cao tính ổn định phần mềm
• Cập nhật vá bảo mật tháng 03/2021

Hướng dẫn cập nhật:
Vào Cài đặt > Cập nhật phần mềm > Kiểm tra bản cập nhật > Cập nhật

Link OTA Patch

Link OTA Full : https://android.googleapis.com/packages/ota-api/package/d1fce1f6abc79615cd7421a3330a389d3766ba31.zip

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Mình vừa cập nhật hướng dẫn lấy link OTA anh em nào chưa bấm TẢI XUỐNG thì có thể lấy link chia sẽ mọi người nhé.

Thinhx2

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
đã update linnk OTA full nhé anh em

lưu ý bây giờ chỉ còn là các bản update bảo trì của VOS 3.0 thôi nhé ae

badboyzxc

Lớp mẫu giáo
Thành viên
đã update linnk OTA full nhé anh em

lưu ý bây giờ chỉ còn là các bản update bảo trì của VOS 3.0 thôi nhé ae
bạn còn nhớ mấy lệnh để dùng sau khi máy đã root cài rom qua twrp không, mấy bài hướng dẫn có các lệnh đó, không hiểu sao bị xóa hết, mình không tìm thấy

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
bạn còn nhớ mấy lệnh để dùng sau khi máy đã root cài rom qua twrp không, mấy bài hướng dẫn có các lệnh đó, không hiểu sao bị xóa hết, mình không tìm thấy
bạn cần lệnh xem bài viết:

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
nghĩa là live chỉ nằm ở 3 k lên vos 4 được phải k ạ?
Live vs active 3 trở xuống có khi là lên dĩa rồi, chắc từ joy 4 trở lên (joy 4, live 4, aris,...) mới có hy vọng lên vos 4.0, từ 2.5 lên 3.0 mình thấy cũng đủ rồi, còn lên được 4.0 thì quá tốt ??

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Chỉ có trường hợp con Live đời đầu không được lên vos 4.0 cùng với con Live 4 (cùng chip s675) là hơi khó hiểu và đáng tiếc chứ những em gắn liền với số 3 trở xuống thì còn có thể hiểu được, lên mà rung lag như động đất thì thà đứng yên cho nó lành.

Chỉ hy vọng có cách nào đó giúp con Joy3 của mình chạy được bản Go 11, chắc nó mượt lắm hả trời:p

Thinhx2

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Chỉ có trường hợp con Live đời đầu không được lên vos 4.0 cùng với con Live 4 (cùng chip s675) là hơi khó hiểu và đáng tiếc chứ những em gắn liền với số 3 trở xuống thì còn có thể hiểu được, lên mà rung lag như động đất thì thà đứng yên cho nó lành.

Chỉ hy vọng có cách nào đó giúp con Joy3 của mình chạy được bản Go 11, chắc nó mượt lắm hả trời:p
hiện tại vin đang chơi update theo dòng, ví dụ đời 1 chỉ được lên android 9, đời 2,3 chỉ được lên android 10, dự là đời 4 này chỉ được len android 11 thôi, khá chán dù cấu hình cũng như lượng user các dòng cũ khá cao, đặc biệt live,joy 3 có doanh số rất cao, có thể nói gánh doanh số bán hàng của các máy khác luôn, chắc sắp mất kha khá ng dùng rồi

live1

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Mình vừa cập nhật hướng dẫn lấy link OTA anh em nào chưa bấm TẢI XUỐNG thì có thể lấy link chia sẽ mọi người nhé.
Thắc mắc là làm sao mà Admin có thể là người đầu tiên biết được có bản update để mà thông báo cho mọi người biết nhỉ?

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Thắc mắc là làm sao mà Admin có thể là người đầu tiên biết được có bản update để mà thông báo cho mọi người biết nhỉ?
Thế mới làm admin của diễn đàn được chứ ?

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Chuyện này đâu phải là bí mật hay bí quyết gì đâu nhỉ? Chỉ là thắc mắc bình thường thôi mà :D
Server của đường link là nơi lưu cập nhật thông tin. Bạn đã xem link bên dưới này chưa? Đây là nơi hội bàn trà Vsmart giao lưu với nhau.Không phải trang thuộc quyền quản lí Vsmart. Vì thế Admin trang cũng không hẳn là người biết thông tin cập nhật trước. Tương tự (Ví dụ: Bạn muốn đọc tin tức mới nhất của tuổi trẻ thì bạn cài app của trang ấy hoặc "lên gõ trang chủ trang ấy / tin mới nhất).

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Chuyện này đâu phải là bí mật hay bí quyết gì đâu nhỉ? Chỉ là thắc mắc bình thường thôi mà :D
Mình nghĩ bạn ấy có tý quan hệ với nhân viên của vsmart, hoặc chờ khi có thông báo cập nhật thì đăng, mà mình nghiên về cái đầu tiên hơn

live1

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Server của đường link là nơi lưu cập nhật thông tin. Bạn đã xem link bên dưới này chưa? Đây là nơi hội bàn trà Vsmart giao lưu với nhau.Không phải trang thuộc quyền quản lí Vsmart. Vì thế Admin trang cũng không hẳn là người biết thông tin cập nhật trước. Tương tự (Ví dụ: Bạn muốn đọc tin tức mới nhất của tuổi trẻ thì bạn cài app của trang ấy hoặc "lên gõ trang chủ trang ấy / tin mới nhất).
Đã xem qua rồi, đó là lấy ota download link sau khi đã biết có bản update mới, còn làm sao để biết thì không được chỉ ra trong đó.

Mình nghĩ bạn ấy có tý quan hệ với nhân viên của vsmart, hoặc chờ khi có thông báo cập nhật thì đăng, mà mình nghiên về cái đầu tiên hơn
Theo phỏng đoán cá nhân thì khi có update mới hãng sẽ email cho Admin nên họ sẽ là người biết sớm hơn chúng ta :D

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB