• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

2 cách tắt âm thông báo tin nhắn Facebook Messenger trên Vsmart

ngochang

Moderator
Thành viên
Như nhiều bạn đã hỏi về việc làm sao tắt thông báo tin nhắn trên Facebook Messenger trên điện thoại Vsmart mỗi khi có người nhắn tin đến thì lại ting ting lên rất khó chịu hay sợ phiền mọi người xung quanh nhiều bạn vào tắt thông báo ứng dụng tuy nhiên vẫn không được thì ở bài viết này mình sẽ hướng dẫn mọi người 2 cách đơn giản nhất để tắt thông báo mỗi khi có tin nhắn Facebook đến nhé.
Các bạn đang sử dụng điện thoại Vsmart nào (Vsmart Live, Active, Joy, Star, Bee...) và phiên bản VOS nào thì đều áp dụng cách bên dưới đây cả nhé.

Cách 1.Tắt thông báo Facebook trong 24 tiếng

Facebook Messenger mặc định có tính năng cho phép mọi người tắt đi thông báo tin nhắn mỗi khi có ai đó nhắn tin đến, bạn có thể tắt thông báo trong vòng 15 phút đến 24 tiếng đồ hồ và không có chế độ tắt vĩnh viễn đâu nhé các bạn.
Khi tắt thông báo theo kiểu này thì khi có người nhắn tin đến bạn thì điện thoại sẽ không phát ra âm thanh cũng như thông báo gì cả, chỉ khi vào Messenger thì bạn mới thấy thôi.
Để tắt thông báo thì bạn tiến hành mở ứng dụng Facebook Messenger lên sau đó bấm vào biểu tượng Avatar để vào Menu sau đó chọn vào dòng Thông báo & âm thanh, bạn chuyển Bật sang thành Tắt và sau đó chọn khoảng thời gian muốn tắt bao luôn từ 15 phút đến 24 tiếng.

Cách này sẽ là tắt hết thông báo tất cả các tin nhắn từ Facebook của bạn bè bạn tuy nhiên nếu như bạn chỉ muốn tắt một người nào đó thôi thì có thể thực hiện như sau.
Chọn một người muốn tắt thông báo tin nhắn bạn vuốt từ phải sang trái lúc này sẽ hiện các tính năng tùy chọn lên trong đó có biểu tượng cái chuông để tắt âm thanh, bạn có thể tắt từ 15 phút đến khi nào muốn bật lại cũng được như hình hướng dẫn bên dưới đây.

Cách 2.Tắt chuông điện thoại Vsmart

Ở các cách tắt trên nhiều bạn sẽ không thích vì khi tắt như vậy sẽ tắt luôn cả thông báo trên thanh Notify khiến bạn không hề biết có tin nhắn đến.Vậy nên có một cách tắt thông báo thứ 2 đó là bạn chuyển điện thoại bạn sang chế độ im lặng hoặc lúc này tất cả các tin nhắn từ Facebook gửi đến sẽ vẫn hiển thị lên thông báo nhưng không phát ra tiếng, bạn vẫn có thể check được có tin nhăn FB hay không.

Để tắt chuông điện thoại bạn có thể bấm vào biểu tượng cái chuông trên thanh trạng thái hoặc giảm âm lượng xuống còn 0 là được.Lưu ý là khi tắt chuông điện thoại thì các ứng dụng khác hoặc cuộc gọi đến cũng chỉ rung hoặc không có chuông luôn nhé nên các bạn cũng cần lưu ý vấn đề này.

Ngoài ra nhiều bạn có thể vào mục Cài đặt -> Ứng dụng và thông báo -> Messenger sau đó tắt thông báo thì cách này chỉ tắt thông báo hiện lên màn hình thôi nhưng vẫn còn phát ra tiếng Ting của hệ thống điện thoại Vsmart nên các bạn có thể áp dụng.

Như vậy là xong, nếu có thắc mắc gì về viêc tắt thông báo facebook trên Vsmart bạn có thể để lại bình luận bên dưới bài viết để mọi người cùng trao đổi nhé.

Chúc các bạn thành công!

Tranthithao

Lớp mầm
Thành viên
Điện thoại của mình cài chế độ rung nhưng âm thông báo của ứng dụng như gmail, messenger vẫn kêu. Mình muốn cài rung hết thì phải làm sao

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Điện thoại của mình cài chế độ rung nhưng âm thông báo của ứng dụng như gmail, messenger vẫn kêu. Mình muốn cài rung hết thì phải làm sao
Xem cây thanh âm lượng thông báo ấy, cứ kéo phần thông báo của ứng dụng xuống hết là được, vos 3.0 quá dễ làm, còn 2.5 hình như vào cài đặt âm thanh thì phải mình quên rồi

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB