• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

2 cách khởi động lại (reset) điện thoại Vsmart bị treo

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Viettel báo 1tr8,hqua thằng em vào xem báo giá trên trang này cũng 1tr8 bạn
Live và Live 4 giá khác nha. Nếu live đời đầu thì đúng. Còn bạn live 4 mới mà. Ahihi. Chúc may mắn nếu được thay miễn phí giống nhiều bạn từng đi.

trangdang0104

Lớp mầm
Thành viên
điện thoại của mình nó cứ bi treo màn hình,mình đã nhiều lần khởi động lại bằng nguồn+ tăng âm nhưng dùng chỉ được 5-10 phút là đơ, có khi khởi đọng lại mà vẫn đơ

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
điện thoại của mình nó cứ bi treo màn hình,mình đã nhiều lần khởi động lại bằng nguồn+ tăng âm nhưng dùng chỉ được 5-10 phút là đơ, có khi khởi đọng lại mà vẫn đơ
Máy gì, phiên bản ram bao nhiêu và mua được lâu chưa bạn

nhatquoc

Lớp mầm
Thành viên
Nếu trong quá trình sử dụng bạn muốn khởi động lại điện thoại Vsmart của mình hoặc vô tình máy bị treo logo, bị đứng hay đen màn hình không thao tác được thì cách duy nhất bây giờ là khởi động lại máy vậy trên các dòng điện thoại Vsmart của Vingroup thì các khởi động lại như thế nào và cách làm ra sao hãy xem hướng dẫn bên dưới đây tại diễn đàn Vsfan.vn nhé.

Có 2 cách để các bạn có thể khởi động lại điện thoại Vsmart của mình cụ thể như sau và áp dụng cho tất cả dòng điện thoại vsmart như: Vsmart Live, Active 1, Active 1+, Joy 1, Joy 2+, Star, Bee.

Cách 1.Khởi động lại bằng nút nguồn

Cách đầu tiên áp dụng cho bạn nào không bị treo điện thoại chỉ muốn khởi động lại máy vì xảy ra lỗi chẳng hạn nhưng camera tự nhiên báo lỗi hoặc muốn tắt máy khởi động lại cho mượt thì chỉ cần làm theo thác tác sau.

Đầu tiên bạn bấm giữ phím nguồn trong 2 giây sau khi nào hiện ra biểu tượng khởi động lại thì bạn thả ra.

Bạn đừng bấm quá lâu nhé vì bấm lâu thì máy sẽ tự động tắt nguồn luôn đó, để khởi động lại bạn bấm chọn vào ô Khởi động lại là xong, lúc này điện thoại Vsmart bạn sẽ tự động tắt và mở lại.

Cách 2.Reset lại máy bằng Hard Reset

Trong trường hợp điện thoại của bạn bị treo, bị đơ không thể bấm vào nút nguồn để thao tác được hoạc máy đang bị sập nguồn bật không lên được thì lúc này anh em sẽ sử dụng tính năng Recovery thông qua Hard Reset.
Cụ thể Hard Reset là anh em sẽ sử dụng tổ hợp phím cứng bấm phím Nguồn + Giảm âm lượng cùng một lúc trong khoảng từ 3 giây đến 10 giây thì máy điện thoại sẽ khởi động lại và vào chế độ Recovery Mode.
Chi tiết về quá trình Hard reset trên điện thoại Vsmart nếu anh em chưa biết cách làm thì xem hướng dẫn tại bài viết trên diễn đàn Vsfan.vn nhé.

Khi anh em vào được chế độ Recovery Mode thì anh em chọn vào dòng Reboot system now để hệ thống khởi động lại điện thoại Vsmart của bạn lên lại nhé.

Trong trường hợp bạn muốn khôi phục lại cài đặt gốc như lúc ban đầu của nhà sản xuất (lưu ý chế độ này sẽ xóa tất cả các ứng dụng, dữ liệu ứng dụng và thông tin) thì thay vì chọn Reboot system now bạn chọn vào dòng Wipe data/factory reset nhé.

Vậy là xong, bây giờ điện thoại bạn sẽ tự tắt và khởi động lại máy được rồi đó và nếu anh em vẫn không khởi động lại được thì để lại bình luận bên dưới bài viết để mọi người cùng thảo luận nhé.

Chúc anh em thành công!
đt em đang chơi game tự dưng nó đơ cái màn hình đen bật nguồi nhiều lần cũng ko lên là sao ạ

Tu_Banh_2K3

Lớp mầm
Thành viên
Hôm trước nghịch tính năng cửa sổ nổi rồi bật 5 cái cửa sổ liền xong đứng luôn, tui may mà còn có chút hiểu biết a???

Hay ta, bro biết tới cửa sổ nổi thì chắc hẳn bro cũng có để ý tới phần Cài Đặt Dành Cho Nhà Phát Triển chứ nhỉ ! Cho mình hỏi là tại sao cái cài đặt Cờ Tính Năng (nó nằm trong phần Cài Đặt Cho Nhà Phát Triển) của máy mình không hiển thị gì hết vậy ạ ? Mình lên Google tra thì thấy nó cũng khá là thú vị nhưng mà khi vào xem thử thì trống trơn à ?

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Hay ta, bro biết tới cửa sổ nổi thì chắc hẳn bro cũng có để ý tới phần Cài Đặt Dành Cho Nhà Phát Triển chứ nhỉ ! Cho mình hỏi là tại sao cái cài đặt Cờ Tính Năng (nó nằm trong phần Cài Đặt Cho Nhà Phát Triển) của máy mình không hiển thị gì hết vậy ạ ? Mình lên Google tra thì thấy nó cũng khá là thú vị nhưng mà khi vào xem thử thì trống trơn à ?
Xem đính kèm 3244
Mình cũng thấy, để lên search Google thử ?

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Hard reset đúng mà: 2 cách.
Hard reboot là sai á.
Theo cách mình hiểu từ xưa giờ thì Reboot là khởi động lại máy, chắc chắn là không có chuyện hard reboot rồi. Còn Reset là đặt lại (theo cách dịch của vsmart) máy. Đúng là có 2 cách reset : reset trong phần cài đặt và reset bằng phím cứng (mọi người hay gọi là hard reset). Có rất nhiều người hiểu sai về từ RESET, hễ cứ khởi động lại máy là họ cứ nói là reset máy.