• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

2 cách khởi động lại (reset) điện thoại Vsmart bị treo

Pvinh2307

Lớp mầm
Thành viên
Em dùng Vsmart Live đời đầu snap 675 bản 4/64. Máy mua cũng khá lâu rồi, từ cuối 2019 (tháng 11 12 gì đó e ko nhớ rõ). Vấn đề là hiện tại e đang dùng, mở khá nhiều app (vừa mở camera vừa phát nhạc youtube, dưới nền còn đang treo chrome đọc truyện và tiktok...). Đang xem camera thì tự dưng nó sập nguồn (đang dùng bình thường chứ ko phải bị rơi rớt lỗi lầm gì ạ). Máy vẫn còn khá nhiều pin chứ ko phải sập do hết pin. Em bấm nút nguồn, nguồn + tăng/giảm âm lượng thì nó đều ko lên đc, chỉ dừng lại ở treo logo VOS một lúc rồi lại sập. Cắm sạc máy ko có đèn báo (chắc là ko nhận sạc). Giờ em cũng hết cách với nó. Mà đang ở TPHCM dịch căng quá ko đem đi bảo hành đc. Sad :(((
P/s: trước kia cũng khá lâu (cách đây tầm 1 năm) đã từng bị 1 lần như này ạ. Lần đó e khởi động mãi ko đc nên đem ra TGDD để bảo hành (e mua ở TGDD). Nhưng khi mang ra đến nơi thì nó lại lên bình thường, mang về dùng chả sao cho đến hôm nay lại bị :(((

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Em dùng Vsmart Live đời đầu snap 675 bản 4/64. Máy mua cũng khá lâu rồi, từ cuối 2019 (tháng 11 12 gì đó e ko nhớ rõ). Vấn đề là hiện tại e đang dùng, mở khá nhiều app (vừa mở camera vừa phát nhạc youtube, dưới nền còn đang treo chrome đọc truyện và tiktok...). Đang xem camera thì tự dưng nó sập nguồn (đang dùng bình thường chứ ko phải bị rơi rớt lỗi lầm gì ạ). Máy vẫn còn khá nhiều pin chứ ko phải sập do hết pin. Em bấm nút nguồn, nguồn + tăng/giảm âm lượng thì nó đều ko lên đc, chỉ dừng lại ở treo logo VOS một lúc rồi lại sập. Cắm sạc máy ko có đèn báo (chắc là ko nhận sạc). Giờ em cũng hết cách với nó. Mà đang ở TPHCM dịch căng quá ko đem đi bảo hành đc. Sad :(((
P/s: trước kia cũng khá lâu (cách đây tầm 1 năm) đã từng bị 1 lần như này ạ. Lần đó e khởi động mãi ko đc nên đem ra TGDD để bảo hành (e mua ở TGDD). Nhưng khi mang ra đến nơi thì nó lại lên bình thường, mang về dùng chả sao cho đến hôm nay lại bị :(((
Bạn nhanh tay lấy cái que chọc sim tháo sim với thẻ nhớ ra đi, mình nghi là lỗi thẻ nhớ đấy, mình bị 1 lần, tháo thẻ nhớ ra thì hết

Pvinh2307

Lớp mầm
Thành viên
Bạn nhanh tay lấy cái que chọc sim tháo sim với thẻ nhớ ra đi, mình nghi là lỗi thẻ nhớ đấy, mình bị 1 lần, tháo thẻ nhớ ra thì hết
E vừa thử chọc sim mà éo hiểu sao cái máy e cái lỗ chọc sim bị sao bác ạ. Chọc vào mà khay sim nó ko bật ra. Bực vcl. Thôi kệ mẹ nó đi. Dịch này chả đi đâu để bảo hành hay sửa đc. Thất vọng với đồ vsmart. Lúc còn bảo hành thì lâu lâu lại phải mang đi sửa wifi, treo logo...vừa hết bảo hành cái (hết bh chưa đc 1 tháng) thì lăn ra chết luôn. Chắc giờ e tởn ko dám dùng nữa. Mua hãng lớn, nhiều kinh nghiệm dùng cho an tâm bác ạ. Nhà nghèo ko có điều kiện để ủng hộ hàng việt bất chấp rủi ro như thế

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
E vừa thử chọc sim mà éo hiểu sao cái máy e cái lỗ chọc sim bị sao bác ạ. Chọc vào mà khay sim nó ko bật ra. Bực vcl. Thôi kệ mẹ nó đi. Dịch này chả đi đâu để bảo hành hay sửa đc. Thất vọng với đồ vsmart. Lúc còn bảo hành thì lâu lâu lại phải mang đi sửa wifi, treo logo...vừa hết bảo hành cái (hết bh chưa đc 1 tháng) thì lăn ra chết luôn. Chắc giờ e tởn ko dám dùng nữa. Mua hãng lớn, nhiều kinh nghiệm dùng cho an tâm bác ạ. Nhà nghèo ko có điều kiện để ủng hộ hàng việt bất chấp rủi ro như thế
Bác quay video ngắn xem lúc cấm cái que chọc sim cho tụi mình xem thử, bình thường thì chọc mạnh một tý là ra ngay, bạn có dùng thẻ nhớ không, thẻ nhớ đấy có nguồn gốc xuất xứ rõ ràng không

Pvinh2307

Lớp mầm
Thành viên
Bác quay video ngắn xem lúc cấm cái que chọc sim cho tụi mình xem thử, bình thường thì chọc mạnh một tý là ra ngay, bạn có dùng thẻ nhớ không, thẻ nhớ đấy có nguồn gốc xuất xứ rõ ràng không
Ko dùng thẻ nhớ bác ơi. Có 1 cái sim thôi à. Dùng que chọc sim vào thì nó vẫn có cái khấc ấy. Nhấn mạnh tí thì nó tạch 1 cái. Thường thì lúc này khay sim nó sẽ bật ra. Nhưng của e thì chả có gì xảy ra =))) chọc hoài cái khay nó vẫn ko bật ra đc. Miêu tả vậy thôi chứ giờ làm gì có máy mà quay video bác =)) xài tạm pc để lướt web thôi

TiEo

Lớp 2
Thành viên
cắm sạc lại để lâu lâu 1 tí thử nó có nhận sạc không? Có thể bị chai pin không chừng nên sập nguồn đột ngột.
Còn khay sim chọt vào không ra, không chừng máy bị ẩm làm cho khay sim và sim bị hít vào bên trong. Nếu đúng là thật thì chỉ có nước chờ qua dịch đem bảo hành thôi.
Thông tin bạn share làm mình hơi lo, lâu nay con joy3 vẫn chạy tốt, đã qua ngưỡng 17 tháng, còn được 2 tháng bảo hành và hy vọng em nó sẽ lướt qua nhẹ nhàng ?

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Chọc không được, lấy móng tay ngay kẻ khe sim phía màn hình, kéo đầu ra. Mình mất chọc sim làm vậy hoài.

trmy

Lớp mầm
Thành viên
Hôm trước nghịch tính năng cửa sổ nổi rồi bật 5 cái cửa sổ liền xong đứng luôn, tui may mà còn có chút hiểu biết a???
Cho mình xin zalo hoặc sđt b để tiện liên lạc nếu có vấn đề dc k ạ? Tại mình làm mãi vẫn k đc, cứ hiện biểu tượng load vos mãi thôi

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Cho mình xin zalo hoặc sđt b để tiện liên lạc nếu có vấn đề dc k ạ? Tại mình làm mãi vẫn k đc, cứ hiện biểu tượng load vos mãi thôi
Bị treo logo rồi, bạn nên liên lạc với những mod khác, vì mảng này mình không có tý kiến thức nào, xin lỗi bạn nhé

DuongVuHoang

Lớp mầm
Thành viên
Bác nào giúp e với ạ, máy e đang dùng thì nó bị đơ, xong giờ nó cứ kêu với rung ì ì ấy, e đã thử 2 cách trên rồi mà ko sao lên nguồn đc. E định tháo cả pin ra cho nó hết kêu cơ, tại đang đêm ko đem đi sửa được, mà có dây cap e ko dám động vào.

___Trang_Miu___

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Bác nào giúp e với ạ, máy e đang dùng thì nó bị đơ, xong giờ nó cứ kêu với rung ì ì ấy, e đã thử 2 cách trên rồi mà ko sao lên nguồn đc. E định tháo cả pin ra cho nó hết kêu cơ, tại đang đêm ko đem đi sửa được, mà có dây cap e ko dám động vào.
Chắc do máy bạn hỏng nguồn hoặc bị treo rồi!

Ngoclan

Lớp mầm
Thành viên
Còn nó bị đứng luôn thì giữ nút nguồn 8-10s thì nó tự khởi động lại nha, máy yếu hay bị treo, treo luôn khóa màn hình luôn, mở lên ko cảm ứng được luôn thì cứ giữ nút nguồn một lúc là được
Mình làm v r vẫn không đc ạ vẫn treo ở màn hình khoá mãi luôn:(

Ngoclan

Lớp mầm
Thành viên
rồi mà nó vẫn thế cứ đơ ở màn hình khoá mãi luônCòn nó bị đứng luôn thì giữ nút nguồn 8-10s thì nó tự khởi động lại nha, máy yếu hay bị treo, treo luôn khóa màn hình luôn, mở lên ko cảm ứng được luôn thì cứ giữ nút nguồn một lúc là được
Mình làm
Còn nó bị đứng luôn thì giữ nút nguồn 8-10s thì nó tự khởi động lại nha, máy yếu hay bị treo, treo luôn khóa màn hình luôn, mở lên ko cảm ứng được luôn thì cứ giữ nút nguồn một lúc là được

Hana

Lớp mầm
Thành viên
Mình hard reset mà các chức năng khác chọn được còn riêng chức năng Reboot system now thì không chạy được là sao mn nhỉ :( thử chức năng Run Graphics Test thì lỗi No command

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB