• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

[17/04/2020] Bản cập nhật bảo trì VOS 2.5 trên Vsmart Joy 3

Thinhx2

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
MÌnh chỉ share lại bản OTA cũ dành cho Joy 3
Nội dung bản cập nhật là:
  • Nâng cao tính ổn định của phần mềm
  • Nâng cao trải nghiệm người dùng
  • Cập nhật bản vá bảo mật T4/2020
Để cập nhật bạn làm theo hướng dẫn sau:
  • Truy cập vào Cài đặt => Cập nhật phần mềm
  • Kiểm tra cập nhật bản phần mềm mới nhất => Cập nhật
Link OTA :
https://android.googleapis.com/pack.../f869551b57a37377a2e10f9ded01f0509b491374.zip

Lỗi :
  • thiết bị sẽ báo thiết bị quá nóng và sẽ ngừng sạc ở khoảng 73-76%, cách giải quyết tạm thời là tắt máy và sạc quá % ngừng và khởi động lại. Vsmart đã xác nhận lỗi này và sẽ sớm có bản cập nhật

Anh em cập nhật lên có gì thay đổi hay lỗi gì thì nhớ để lại bình luận chia sẽ cho anh em để mọi người cùng biết nhé, chúc anh em vui vẽ.

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Vsmart live chưa có beta 5 vậy bác e hóng quá.
Hóng beta 5 làm gì ? VOS 3.0 chính thức ngày mai sẽ lên sàn cho cả Joy 3 và Live. AE nào chưa lên bản update mới nhất thì lên đi nhé và chuẩn bị không gian trống tối thiểu 2.5GB

Mrblue

Lớp lá
Thành viên
Hóng beta 5 làm gì ? VOS 3.0 chính thức ngày mai sẽ lên sàn cho cả Joy 3 và Live. AE nào chưa lên bản update mới nhất thì lên đi nhé và chuẩn bị không gian trống tối thiểu 2.5GB
Ngày mai có bản chính thức hả bác. Thông tin chính xác không bác.

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Chưa phải là thông tin chính thức, chỉ là dự kiến. Vẫn đang còn thẩm định, xét duyệt được thì là bản chính thức, còn chưa được thì là bản beta 5.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Gọi hỏi bên phát triển sản phẩm thì bên chăm sóc khách hàng bắt máy. Chưa có thông tin gì về việc cập nhật. Bảo là đang hoàn thiện phát triển vos. Mọi thông tin trên web không phải trang chính diễn đàn đều không chính xác.

Thinhx2

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Vsmart live chưa có beta 5 vậy bác e hóng quá.
Thực tế tính theo số lần public beta thì hiện tại bản beta 4 là beta 5 đó, vì bản 0407 bị lỗi khi cài đặt (máy đã unlock lên bình thường). Hehe
Còn Beta 5 / Beta 6 thì tùy, hứng thì vin public tiếp bác ợ

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB