• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

[17/02/2020] Bản cập nhật tháng 02/2020 trên Vsmart Live

hoangnam

Moderator
Thành viên
Như vậy sáng hôm nay 17/02/2020 không những Vsmart Joy 3 có bản cập nhật àm Vsmart Live cũng có bản cập nhật có Verion là 0213 cập nhật phần mềm hệ thống với các thay đổi như sau:
  • Cải thiện tính năng chống rung điện tử (EIS) của ứng dụng Camera
  • Cải thiện chức năng vây tay
  • Cập nhật ứng dụng VMessage
  • Cải thiện hiệu năng hệ thống

Kích thước bản cập nhật là 171.6MB, hiện tại mình mới cập nhật lên không biết anh em có thấy sự biệt gì không nhỉ.Cá nhân mình nhận xét thì vây tay trên màn hình Vsmart Live nhạy hơn tí cũng như biểu tượng ứng dụng VMessage có chút thay đổi giao diện.

Anh em cập nhật thấy có gì mới nhớ để lại bình luận bên dưới để mọi người cùng biết nhé!

MrQuan

Lớp mầm
Thành viên
Hiệu năng của game cần đc tối ưu hoá nhiều hơn, chip 675 của vsmart live mà hiệu năng k như mong đợi, hơi phí phạm

Linhphuquy

Lớp mầm
Thành viên
Như vậy sáng hôm nay 17/02/2020 không những Vsmart Joy 3 có bản cập nhật àm Vsmart Live cũng có bản cập nhật có Verion là 0213 cập nhật phần mềm hệ thống với các thay đổi như sau:
  • Cải thiện tính năng chống rung điện tử (EIS) của ứng dụng Camera
  • Cải thiện chức năng vây tay
  • Cập nhật ứng dụng VMessage
  • Cải thiện hiệu năng hệ thống

Kích thước bản cập nhật là 171.6MB, hiện tại mình mới cập nhật lên không biết anh em có thấy sự biệt gì không nhỉ.Cá nhân mình nhận xét thì vây tay trên màn hình Vsmart Live nhạy hơn tí cũng như biểu tượng ứng dụng VMessage có chút thay đổi giao diện.

Anh em cập nhật thấy có gì mới nhớ để lại bình luận bên dưới để mọi người cùng biết nhé!
Mình không hiểu sao là sau khi cập nhật thì mất tính năng ẩn thanh điều hướng. Với bạn có thể chỉ giúp mình cách xóa file trên vsmart live không. Mình không tài nào xóa đc

ngochang

Moderator
Thành viên
Mình không hiểu sao là sau khi cập nhật thì mất tính năng ẩn thanh điều hướng. Với bạn có thể chỉ giúp mình cách xóa file trên vsmart live không. Mình không tài nào xóa đc
Bạn muốn xóa file gì nhỉ? chứ mình chưa hiểu ý bạn lắm.

ngochang

Moderator
Thành viên
Mình vào thư mục Tệp để xóa các file ảnh video mà ko đc bạn à
À, chắc bạn vào mục Hình ảnh, Video để xóa.Hiện những thư vậy này là thưc mục tắt để mở hình ảnh, video lên để xem nên ko cho xóa.
Để xóa thì bạn phải vào đúng thư mục mới xóa được.Ví dụ bạn dùng Vsmart Live thì bạn mở ứng dụng Tệp lên chọn vào mục Live.
  • Tại đây để xóa hình ảnh, video đã quay thì bạn vào thư mục DCIM -> Camera
  • Để xóa video quay màn hình thì vào Movies -> Screencasts

Linhphuquy

Lớp mầm
Thành viên
À, chắc bạn vào mục Hình ảnh, Video để xóa.Hiện những thư vậy này là thưc mục tắt để mở hình ảnh, video lên để xem nên ko cho xóa.
Để xóa thì bạn phải vào đúng thư mục mới xóa được.Ví dụ bạn dùng Vsmart Live thì bạn mở ứng dụng Tệp lên chọn vào mục Live.
  • Tại đây để xóa hình ảnh, video đã quay thì bạn vào thư mục DCIM -> Camera
  • Để xóa video quay màn hình thì vào Movies -> Screencasts
Vậy bạn có thể chỉ cho mình biết là tại sao máy mình lại mất tính năng ẩn thanh điều hướng vậy

vsmartlive6tricks

Lớp mầm
Thành viên
Bản cập nhật này mình thấy tăng khả năng nhận vân tay (mặc đù đang xài cường lực full-màn), còn khả năng chống rung mình không cảm nhận rõ lắm, các tính năng khác thấy truy cập nhanh, tuy nhiên không rõ tại sao quảng cáo lại hiện lên bất kể app nào.

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB