• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Thảo luận [07/04/2020] VOS 3.0 Beta trên Vsmart Joy 2+ chính thức ra mắt

hoangnam

Moderator
Thành viên
Như vậy sau 2 ngày VOS 3.0 cập nhật trên Vsmart Live thì tối nay 20h 07/04/2020 Vsmart Joy2+ là dòng điện thoại Vsmart thứ 2 được cập nhật bản VOS 3.0, nội dung của bạn cập nhật tương tự như trên Live:

• Nâng cấp lên android 10
  • Tối ưu trải nghiệm người dùng
  • Cập nhật các phần mềm độc quyền của Vsmart
  • Nâng cao tính ổn định của hệ thông
  • Nâng cao hiệu suất phần mềm
Dung lượng bản cập nhật khá năng 1.61GB, hư thường lệ anh em vào Cài đặt -> Cập nhật phần mềm -> Kiểm tra bản cập nhật như hình bên dưới đây nhé.Sau đó tiến hành bấm Tải xuống và lúc này để điện thoại Vsmart Live của bạn tự động cập nhật và khởi động lại là được.

cat-nhat-phan-mem-tren-vos-2-5-jpg.283

Như vậy hiện tại VOS 3.0 chưa cập nhật cho Vsmart Active 3, Joy 3, Star, Star 3...anh em chưa được cập nhật cùng chờ đợi nhé.Anh em đang dùng Joy 2+ cập nhật và để lại bình luận bên dưới về bản cập nhật này có gì thú vị và hay ho, lỗi gì không để anh em cùng hỗ trợ fix.

Chúc anh em ăn VOS3.0 ngon miệng :ROFLMAO::love:, chi tiết review về VOS 3.0 anh em xem tại bài viết bên dưới đây nhé:

Link get :

VOS 3.0 Vsmart Joy 2+ V420A - PINE-OPEN-Q :
https://android.googleapis.com/pack.../fd506c35810d90706fce71874a5d14d90ae8e66a.zip

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

hoangnam

Moderator
Thành viên
Em vsmart joy2+ vẫn chưa có bản update :(
Chắc bác không đăng ký trải nghiệm beta rồi, có email từ vsmart không bác.
Nếu muốn có thể download bản beta mình để link ở cuối bài biết về chạy (phải biết unlock bootloader và chạy rom)

Thinhx2

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Chắc bác không đăng ký trải nghiệm beta rồi, có email từ vsmart không bác.
Nếu muốn có thể download bản beta mình để link ở cuối bài biết về chạy (phải biết unlock bootloader và chạy rom)
Không cần unlock bác ơi dô recovery gốc của máy để cài thôi

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mong Vsmart sử dụng chức năng cho phép chọn những gì cần để update. Lỗi wifi đang sử dụng bị ngắt kết nối. Lỗi ứng dụng mở lên tự thoát ra tắt luôn. Khôi phục máy không về vos gốc của máy.

Thinhx2

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Máy cháu vsmart joy 2+ sao chưa cập nhật dc VOS3.0 ạ Trả lời bằng tiếng Việt nha
Bạn đã đăng ký trải nghiệm phiên bản VOS 3 0 dùng thử chưa? Tiếng Việt cái gì,đấy là mấy thuật ngữ thôi bạn

Hiện tại trang đăng ký dùng thử của Vin đã hết chỗ cho Joy 2+, chỉ còn Star,Star 3

Thinhx2

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Em chưa đăng kí bản thử nghiệm mới học lớp 7
Ý kiến cá nhân của mình nhé:
Vos 3.0 bản dùng thử còn nhiều lỗi, không thích hợp với người sử dụng bình thường
Nếu đã lên Vos 3.0 mà muốn về lại Vos 2.5 thì phải ra TTBH, hiện tại TTBH đang đóng cửa vì dịch nên việc hạ về 2.5 là không thể
Đặc biệt bạn còn nhỏ tuổi,nhiều khả năng là máy chính nên mình khuyên bạn nên chờ bản 3.0 chính thức

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Mấy bản beta thường dành cho anh em nào thích trải nghiệm cái mới, thích tìm bug(lỗi) để phản hồi cho vin hoàn thiện khi ra bản chính thức.
Bản beta thường lúc nào cũng có lỗi, anh em ko muốn trải nghiệm nên đợi bản chính thức.
Nhưng dù sao khi bản beta bị lỗi thì bản chính thức cũng fix thôi nên anh em đừng chửi bản beta làm gì, nó ra chính thức mà vẫn lỗi lúc đó chửi thoải mái :D

ManhTung

Lớp lá
Thành viên
Nên chờ bản cập nhật VOS 3.0 chính thức thì tốt hơn vì đây là bản beta còn gặp nhiều lỗi ,nếu bác nào nóng tính mà gặp lỗi hoài chắc đập đt luôn áh.

Jsushs

Lớp mầm
Thành viên
Như vậy sau 2 ngày VOS 3.0 cập nhật trên Vsmart Live thì tối nay 20h 07/04/2020 Vsmart Joy2+ là dòng điện thoại Vsmart thứ 2 được cập nhật bản VOS 3.0, nội dung của bạn cập nhật tương tự như trên Live:

• Nâng cấp lên android 10
  • Tối ưu trải nghiệm người dùng
  • Cập nhật các phần mềm độc quyền của Vsmart
  • Nâng cao tính ổn định của hệ thông
  • Nâng cao hiệu suất phần mềm
Dung lượng bản cập nhật khá năng 1.61GB, hư thường lệ anh em vào Cài đặt -> Cập nhật phần mềm -> Kiểm tra bản cập nhật như hình bên dưới đây nhé.Sau đó tiến hành bấm Tải xuống và lúc này để điện thoại Vsmart Live của bạn tự động cập nhật và khởi động lại là được.

cat-nhat-phan-mem-tren-vos-2-5-jpg.283

Như vậy hiện tại VOS 3.0 chưa cập nhật cho Vsmart Active 3, Joy 3, Star, Star 3...anh em chưa được cập nhật cùng chờ đợi nhé.Anh em đang dùng Joy 2+ cập nhật và để lại bình luận bên dưới về bản cập nhật này có gì thú vị và hay ho, lỗi gì không để anh em cùng hỗ trợ fix.

Chúc anh em ăn VOS3.0 ngon miệng :ROFLMAO::love:

Link get :

VOS 3.0 Vsmart Joy 2+ V420A - PINE-OPEN-Q :
https://android.googleapis.com/pack.../fd506c35810d90706fce71874a5d14d90ae8e66a.zip
Chọn recovery rồi chọn gì nữa ạ

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB