• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hỏi & Đáp Vsmart live mắc bệnh lạ

Truongnv

Lớp mầm
Thành viên

máy mình tự nhiên thỉnh thoảng xuất hiện các cảnh báo này ko rõ nguyên nhân. Mong Mod và Admin cùng các bạn hướng dẫn mình cách khắc phục. Tks all

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Xem đính kèm 1845Xem đính kèm 1845máy mình tự nhiên thỉnh thoảng xuất hiện các cảnh báo này ko rõ nguyên nhân. Mong Mod và Admin cùng các bạn hướng dẫn mình cách khắc phục. Tks allXem đính kèm 1845

Truongnv

Lớp mầm
Thành viên
Thi thoảng mình bật màn hình lên để sử dụng lại xuất hiện thông tin đấy. Xong bách ra thì lại hết dùng được bình thường.

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Lazada đúng không bạn? cái này là do app lazada hoặc web nó check bot thôi, chứ không phải lỗi ở điện thoại đâu...mình dùng máy tính cũng bị...lí do là search lazada nhiều quá nó check coi phải bot ko á mà.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Thi thoảng mình bật màn hình lên để sử dụng lại xuất hiện thông tin đấy. Xong bách ra thì lại hết dùng được bình thường.
Nếu google: vào google/dấu 3 chấm: cài đặt/bảo mật/báo cáo sử dụng và sự cố: Tắt. Thử còn bị ko.

Truongnv

Lớp mầm
Thành viên
Ko phải do lazada đâu bạn
Lazada đúng không bạn? cái này là do app lazada hoặc web nó check bot thôi, chứ không phải lỗi ở điện thoại đâu...mình dùng máy tính cũng bị...lí do là search lazada nhiều quá nó check coi phải bot ko á mà.

. Thi thoảng bật màn hình lên sử dụng lại xuất hiện thông báo đấy. Ko phải là mình đang sử dụng ứng dụng nào mà nó hiện thế.

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
. Thi thoảng bật màn hình lên sử dụng lại xuất hiện thông báo đấy. Ko phải là mình đang sử dụng ứng dụng nào mà nó hiện thế.

Lỗi có thể xảy ra do một trong số các nguyên nhân sau:
  • Bạn đang tìm kiếm quá nhiều thứ hoặc tìm kiếm quá nhanh.
  • Bạn đã được kết nối với VPN.
  • Mạng của bạn đang sử dụng địa chỉ IP public chung, chẳng hạn như máy chủ proxy public, trong trường hợp đó Google có thể đã kích hoạt thông báo dựa trên lưu lượng truy cập từ thiết bị của người khác.
  • Bạn cố ý chạy một công cụ tìm kiếm tự động.
  • Nhiều người sử dụng mạng của bạn đang tìm kiếm cùng một lúc.
  • Ngoài ra còn một vài nguyên nhân khác như:
    • Một người khác đang sử dụng mạng của bạn mà không xin phép.
    • Có virus trong mạng hoặc máy tính.
    • Một quá trình không xác định đang chạy ngầm và gửi dữ liệu không mong muốn.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB