• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Vsmart Joy3 camera hơi lag và loa nhỏ và rè

tantai040795

Lớp mầm
Thành viên
mọi người cho em hỏi là con Joy 3 vốn dĩ là camera chậm hơi lag hay là do máy em lỗi ạ, em thử tất cả các chế độ điều bị vậy, lúc mình đưa điện thoại qua lại hình ảnh nó chậm dù em đưa rất chậm, em chụp chữ viết trên tờ giấy cố định thì nó cứ mờ mờ. Với lại loa ngoài nhỏ và rè khi em bật max, nhỏ lắm luôn, rè khi gọi điện mở loa ngoài và cả xem youtube, nghe nhạc, so với con huawei em đang sài và con vsmart live âm thanh chắc chỉ bằng 1/3... có cách nào khắc phục không ạ

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
mọi người cho em hỏi là con Joy 3 vốn dĩ là camera chậm hơi lag hay là do máy em lỗi ạ, em thử tất cả các chế độ điều bị vậy, lúc mình đưa điện thoại qua lại hình ảnh nó chậm dù em đưa rất chậm, em chụp chữ viết trên tờ giấy cố định thì nó cứ mờ mờ. Với lại loa ngoài nhỏ và rè khi em bật max, nhỏ lắm luôn, rè khi gọi điện mở loa ngoài và cả xem youtube, nghe nhạc, so với con huawei em đang sài và con vsmart live âm thanh chắc chỉ bằng 1/3... có cách nào khắc phục không ạ
Đúng là nó vậy chứ không phải lỗi. Camera, loa, sóng... điểm yếu Vsmart

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Chán nhất làm việc dưới tầng hầm là coi như 1 sóng và không nhận cuộc gọi.

tantai040795

Lớp mầm
Thành viên
Gần hết cái máy rồi đấy ?
hmmmm để em ngồi xem tiếp mai nó lại lòi ra cái gì đó lại lao lên hỏi,chứ lúc sài con live tới giờ em chưa gặp vấn đề gì để hỏi luôn ấy, mua con này có 4 5 ngày mà hỏi tùm lum rồi

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
hmmmm để em ngồi xem tiếp mai nó lại lòi ra cái gì đó lại lao lên hỏi,chứ lúc sài con live tới giờ em chưa gặp vấn đề gì để hỏi luôn ấy, mua con này có 4 5 ngày mà hỏi tùm lum rồi
Mua vsmart thì lợi thế nhất chính là bảo hành lâu dài, gặp lỗi nặng thì đổi máy mới trong 101 ngày luôn, bảo hành tận 18 tháng, nghe rất kích thích phải không, Vsmart tính cả rồi, máy hay lỗi nên bảo hành dài cho nó đỉnh của chóp, mà hình như mình xui nên không hưởng được cái bảo hành này ?

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Dạo này topic về Joy 3 nhiều ghê ta.Nói chung Joy 3 là máy mình ko hài lòng nhất trong các máy của Vsmart về mức giá..2 điểm mình chán nhất là sóng yêu và lag.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Mình xài Joy3 3GB RAM và công nhận rằng máy có loa ngoài nhỏ (có thể cải thiện phần nào bằng app bên thứ 3), còn lại các yếu tố khác đều ổn với nhu cầu không game của mình.

Còn đem Joy3 so với Live thì tội cho Joy3 quá, giá em nó khác xa 1 trời 1 vực so với Live nên cấu hình thấp hơn là chuyện đương nhiên. Mình đã có dịp trải nghiệm con Live để so với Joy3 trong gần 1 giờ nên có thể cảm nhận được. Live hơn hẳn độ nét/sáng màn hình, âm thanh loa ngoài to hơn, thao tác trên các app OTT và công việc mượt hơn 1 ít nhưng không nhiều. Game thì không chơi nên không ý kiến.

Con Joy3 đã xài hơn 1 năm và chưa reset bao giờ, trải nghiệm hàng ngày rất ổn, có lẽ mình may mắn mua được em nó. Thấy nhiều bạn lên diễn đàn chê bai nó quá nên mình cũng có thắc mắc, không biết mọi người cài đặt và sử dụng nó như thế nào mà ra nông nổi như vậy.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB