• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi Vsmart Active 3 lỗi đơ màn hình sau đó bị sọc nhiểu ngang màn hình

danhson2007

Lớp mầm
Thành viên
Mới mua máy hôm 21/7/2020
Hôm sau 22/7 đã phát sinh nhiều lỗi, trong đó nặng nhất là lỗi này không khắc phục được.
Nhờ anh em đã từng gặp lỗi hay có kinh nghiệm sửa lỗi này hướng dẫn dùm. Đi bảo hành ngại quá vì không có máy dùng

Sửa lần cuối:

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Hôm sau 22/7 đã phát sinh nhiều lỗi, trong đ1o nặng nhất là lỗi này không khắc phục được.
Nhờ anh em đã từng gặp lỗi hay có kinh nghiệm sửa lỗi này hướng dẫn dùm. Đi bảo hành ngại quá vì không có máy dùng
Xem đính kèm 1751
Khôi phục cài đặt gốc thử bạn.
Nếu sung đột phần mềm thì khôi phục hết.
Không thì phải bung máy kiểm tra, lỏng socket thì gắn lại không thì thay màn. Nhanh đi bảo hành nhé.

danhson2007

Lớp mầm
Thành viên
Khôi phục cài đặt gốc thử bạn.
Nếu sung đột phần mềm thì khôi phục hết.
Không thì phải bung máy kiểm tra, lỏng socket thì gắn lại không thì thay màn. Nhanh đi bảo hành nhé.
Đã đặt lại điện thoại rồi nhưng vẫn bị. Chắc là gửi đổi trả thôi

danhson2007

Lớp mầm
Thành viên
Thế ngon rồi, giống bị va chạm màn hình rồi bị loang màu quá :D
Nó bị khi máy ở trạng thái chờ, tắt màn hình. Nếu mở lên hoặc có tin nhắn nó đơ một lúc rồi sọc ngang nhu vậy. Cà giựt chừng 1 phút, nếu nhấn nút nguồn thì nó hết, nhưng hơi đơ. Tình trạng không thường xuyên, ngày bị vài lần. Đang lo tiki kiểm tra ko kỹ trả lại mất công lắm

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Nó bị khi máy ở trạng thái chờ, tắt màn hình. Nếu mở lên hoặc có tin nhắn nó đơ một lúc rồi sọc ngang nhu vậy. Cà giựt chừng 1 phút, nếu nhấn nút nguồn thì nó hết, nhưng hơi đơ. Tình trạng không thường xuyên, ngày bị vài lần. Đang lo tiki kiểm tra ko kỹ trả lại mất công lắm
Chắc nó đổi máy mới cho bạn. Ahihi. Màn hình kiểu đó dễ tái phát lại nếu không thay màn mới. Cách đây 14 năm học phá laptop hay bị màn hình sọc kiểu này. Lâu quá không biết giờ máy tính laptop còn lỗi này không?

danhson2007

Lớp mầm
Thành viên
Chắc nó đổi máy mới cho bạn. Ahihi. Màn hình kiểu đó dễ tái phát lại nếu không thay màn mới. Cách đây 14 năm học phá laptop hay bị màn hình sọc kiểu này. Lâu quá không biết giờ máy tính laptop còn lỗi này không?
Quan trọng là nó test có ra lỗi không vì thỉnh thoảng mới bị. Có khi cả ngày không bị nhưng đến tối bị. Kiếm tra không kỹ kêu ko lỗi trả trở lại là ăn hành ngập mồm

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Quan trọng là nó test có ra lỗi không vì thỉnh thoảng mới bị. Có khi cả ngày không bị nhưng đến tối bị. Kiếm tra không kỹ kêu ko lỗi trả trở lại là ăn hành ngập mồm
Hihi... Toàn máy nhập nước ngoài về test không ra lỗi mới lạ. Đâu phải test tay đâu. Bạn có ghi báo thông tin lỗi mà lo chi. Thằng em bà con, chẳng hư gì chỉ báo lỗi nóng khi xạc được máy mới luôn khi gửi hãng(trong khi xài gần năm). Vậy mình mới hay nói Vsmart chơi lớn và mát tay.

danhson2007

Lớp mầm
Thành viên
Hihi... Toàn máy nhập nước ngoài về test không ra lỗi mới lạ. Đâu phải test tay đâu. Bạn có ghi báo thông tin lỗi mà lo chi. Thằng em bà con, chẳng hư gì chỉ báo lỗi nóng khi xạc được máy mới luôn khi gửi hãng(trong khi xài gần năm). Vậy mình mới hay nói Vsmart chơi lớn và mát tay.
Cuối tuần này có máy mới ?. Hàng đang trên đường vận chuyển

vieejtnam

Lớp lá
Thành viên
Hôm sau 22/7 đã phát sinh nhiều lỗi, trong đó nặng nhất là lỗi này không khắc phục được.
Xem đính kèm 1751
Thế này là ăn lỗi phần cứng rồi. Đổi trả thôi! Đổi chỗ mua hàng được thì hay (nguyên ngày bảo hành), ko thì ra Vin họ cũng đổi mới thôi (nhưng bị hụt ngày bảo hành)

Tire

Lớp mầm
Thành viên
Đúng rồi bạn. Tiki.vn chuyên nghiệp thật. Xử lý cực nhanh: Nhận hàng lỗi ngày hôm qua, hôm nay đã xử lý xong và gửi sản phẩm đổi mới hoàn toàn. Không tính bất cứ chi phí nào. Good !Xem đính kèm 1809
Họ hợp tác với hãng mà, lỗi thì hãng lo tiki thì chỉ trung gian thôi, nói chung tiki đem máy về thì đưa cho hãng chứ họ ko mất gì cả á

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
mình bị 2 cây :( thay màn nhưng ko được. phải thay main. k biết có bị lạibk
Chắc bạn số quá là nhọ rồi, mình thì sài từ đầu tháng 7 2020 tới giờ vẫn bình thường a, chỉ là sài quá nên giờ hơi lag thôi, chia buồn cùng bạn

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB