• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Vslive lỗi autofill pass trên app?

Vuvo

Lớp mầm
Thành viên
Lúc trc lưu pass đc mà sao giờ hết đc rồi, mỗi lần mình phải nhập nhiều tài khoản khác nhau bất tiện quá. Có ai biết cách khắc phục k ạ? Ứng dụng kể là bigolive

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
mình nhớ cái auto fill password là khi dùng chrome để login mà ta, còn trên app thì nó lưu lại sẵn mở lên đau phải đăng nhập lại.

Vuvo

Lớp mầm
Thành viên
mình nhớ cái auto fill password là khi dùng chrome để login mà ta, còn trên app thì nó lưu lại sẵn mở lên đau phải đăng nhập lại.
Lúc trước khi e thoát đăng nhập thì nó sẽ hiện lên lựa chọn các tài khoản, nhưng e kiểm tra đó ko phải chức năng của app mà là của google smart lock. Về sau nó bị mất luôn e k thấy xuất hiện nữa ạ. Mà bấm vào là nó tự động login chứ k phải hiện ra biểu mẫu điền pass rồi autofill gì hết. Ko biết là do cập nhật Os hay gì...

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Lúc trước khi e thoát đăng nhập thì nó sẽ hiện lên lựa chọn các tài khoản, nhưng e kiểm tra đó ko phải chức năng của app mà là của google smart lock. Về sau nó bị mất luôn e k thấy xuất hiện nữa ạ. Mà bấm vào là nó tự động login chứ k phải hiện ra biểu mẫu điền pass rồi autofill gì hết. Ko biết là do cập nhật Os hay gì...
Cái này hình như bị tắt đồng bộ dữ liệu nên nó không ghi nhớ. Kiểm tra thử bật không.

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Một số app nó sẽ cho đăng nhập bằng nhiều cách như zalo Facebook, Google,.... Nếu bạn chọn đăng nhập vào 1 tài khoản Google nào đó nó sẽ nhớ, bạn đăng suất ra nó vẫn lưu tài khoản đó lại, để tiện cho lần sau sử dụng, nếu không muốn bị thì xoá dữ liệu app đó đi, nhưng hơi bị bất tiện, mất hết dữ liệu trong app, khổ, nên sử dụng app nhân đôi ứng dụng để sử dụng được nhiều tài khoản hơn, dùng thêm không gian riêng tư nữa để thêm được 1 tài khoản, hi vọng sẽ giúp ích được cho bạn

Vuvo

Lớp mầm
Thành viên
Cái này hình như bị tắt đồng bộ dữ liệu nên nó không ghi nhớ. Kiểm tra thử bật không.
Mình k tắt đồng bộ, bằg chứg là khi mình dùng app instagram nó vẫn nhớ và hiện ra bảng over display cho mình lựa chọn bạn ạ

Vuvo

Lớp mầm
Thành viên
Một số app nó sẽ cho đăng nhập bằng nhiều cách như zalo Facebook, Google,.... Nếu bạn chọn đăng nhập vào 1 tài khoản Google nào đó nó sẽ nhớ, bạn đăng suất ra nó vẫn lưu tài khoản đó lại, để tiện cho lần sau sử dụng, nếu không muốn bị thì xoá dữ liệu app đó đi, nhưng hơi bị bất tiện, mất hết dữ liệu trong app, khổ, nên sử dụng app nhân đôi ứng dụng để sử dụng được nhiều tài khoản hơn, dùng thêm không gian riêng tư nữa để thêm được 1 tài khoản, hi vọng sẽ giúp ích được cho bạn
Google từ bản 9.0 hay gì đó có chức năng nhớ tài khoản của riêng nó chứ k phải do app tự building bạn ạ, bấm chọn tài khoản là nó login luôn, còn như bản 8.0 thì chỉ có nhớ pass để autofill mỗi lần nhập liệu user vô mấy ô textbox. Mấy bản cập nhật Os của VLive sau này bị lỗi hay gì mà mình k thể dùg chức năg đó xuất hiện nữa, khi ấn giữ textbox thì nó có lựa chọn autofill nhưg chọn vào thì k có gì xuất hiện luôn. Còn dùng double space thì máy chạy nóng quá do phải chạy sog sog 2 nền tảng. Mình Đã reinstall update webview rồi nhưg vẫn vậy. Nhưg kì lạ là app instagram trong máy mình lại vẫn nhớ tài khoản được. Tiện thể Cảm ơn tất cả mn đã quan tâm và giải đáp

Vuvo

Lớp mầm
Thành viên
Mình đã có thể khắc phục được vấn đề này bằng cách vào Cài đặt>Applications>Default apps>Opening links> tắt nút instant apps
Nghĩa là từ về sau, khi mở links trong app nó sẽ không dùng webview android mà chuyển qua Cốc cốc hay trình duyệt cài thêm. Cốc Cốc hay Chrom chứa dữ liệu autofill nên nó hoạt động như khi lướt web.
Hy vọng có thể giúp ích cho các ae đỡ phải ghi nhớ nhiều tài khoản và tiết kiệm time thao tác

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB