• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Thảo luận Vos 3.0

rock871994

Lớp mầm
Thành viên
Em vừa quay trở lại với em Vsmart Active 3. Xưa có mua và trải nghiệm lúc nó mới ra mắt. Nay thấy em nó được update 3.0, thêm nữa tiki sale màu đen 2tr750 nên xúc luôn.
Lên 3.0 nhiều lỗi vẫn còn các bác nhỉ. Lỗi tệ nhất vẫn là loa ngoài quá bé. Và lỗi wifi hay tự rớt giống như con Active 1 (lỗi này làm mình phải thanh lý em A1 mặc dù hài lòng mọi thứ của nó).
Thêm nữa giao diện chưa đc tối ưu nên icon bị lỗi nhiều rất xấu. Con chip P60 thì lên 3.0 có vẻ đc tối ưu tốt hơn nên pin rất trâu, em sử dụng fb zalo youtube mà 12% xài đc 1h30p (tương đương pin 5k). Buồn là em sạc khá chậm vì ko có công nghệ Quick charge.
Về camera, được cái reviewer khen hơn Live nhưng mình thấy thua xa Live ở khoản màu và chi tiết, ngày xưa mình cứ nghĩ nó mới ra camera tối ưu chưa tốt, nhưng bây giờ phải đánh giá lại là thật sự nó ko thể bằng đc Live.

Đính kèm

212.4 KB · Lượt xem: 156

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình cũng active 3 đây, do xài ké wifi nên mình có hơi yếu, còn về pin thì mình onscreen full sáng liên tục ít nhất cũng 6h30-7h mới hết (đa tác vụ), mình ko chơi game nhưng hình như máy yếu lại rõ rệt, mua hồi đầu tháng 7 nhé, cam thì mình thấy được rồi do có cài googlecam nên khá ngon, còn vos 3.0 thù mình chưa gặp lỗi gì, loa thì mình có app bên thứ 3 nên đỡ, thêm 1 con loa bluetooth với một cái tai nghe bluetooth nữa nên ko phàn nàn gì, nói chung máy tui khá tốt, chưa gặp vấn đề nghiêm trọng nào

rock871994

Lớp mầm
Thành viên
Mình cũng active 3 đây, do xài ké wifi nên mình có hơi yếu, còn về pin thì mình onscreen full sáng liên tục ít nhất cũng 6h30-7h mới hết (đa tác vụ), mình ko chơi game nhưng hình như máy yếu lại rõ rệt, mua hồi đầu tháng 7 nhé, cam thì mình thấy được rồi do có cài googlecam nên khá ngon, còn vos 3.0 thù mình chưa gặp lỗi gì, loa thì mình có app bên thứ 3 nên đỡ, thêm 1 con loa bluetooth với một cái tai nghe bluetooth nữa nên ko phàn nàn gì, nói chung máy tui khá tốt, chưa gặp vấn đề nghiêm trọng nào
Pin mình thấy trâu hơn 2.5
Mình có thể xin bạn link gcam + phần mềm tăng âm lượng đc k ?

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Pin mình thấy trâu hơn 2.5
Mình có thể xin bạn link gcam + phần mềm tăng âm lượng đc k ?
Mình quên click gcam rồi, app volume Booster sài khá dc, chỉnh khoản 25% thôi, với nghe ít thôi, nhìu quá sợ hư loa, gcam chờ cao nhân đi qua là sẽ có, chờ xíu

Ryu

Lớp mẫu giáo
Thành viên
P60 hỗ trợ 15w thôi
Cam thì bạn nên xài gg camera là ok nhất
Cam của máy chỉ xài khi cần làm đẹp thôi =))

Ryu

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Mà con Live 1 là cả 1 thế lực rồi =))
Mấy con ra sau hay trước đều bị lu mờ bởi con live 1 =))

cyberat

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Xài live 6.64 lên vos 3 vẫn thấy tụt pin. Đủ chuyện đây này. Nhưng nói chung xài chơi thì xài thôi. Chứ hơi đâu đi so đo mãi

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Đúng r. Nhưng cái lỗi rớt wifi thì bực quá! Rõ ràng do phần mềm nhưng mãi chưa sửa đc
Lỗi wifi do file modem - phần mềm
Ic wifi trên main - phần cứng
Lỗi sóng sánh do anten - phần cứng
Cái phần mềm chỉ cần nó cập nhật file modem. Phần cứng chắc theo máy suốt luôn. Trừ khi đi thay anten- hư ic main thì thay ic (cảm giác từ khi nhờ ông anh quen sửa điện thoại, thay anten có vẻ không thấy sóng kém khi xuống hầm Vincom, nhưng phải đợi thời gian kiểm tra).

Sửa lần cuối:

rock871994

Lớp mầm
Thành viên
Lỗi wifi do file modem - phần mềm
Ic wifi trên main - phần cứng
Lỗi sóng sánh do anten - phần cứng
Cái phần mềm chỉ cần nó cập nhật file modem. Phần cứng chắc theo máy suốt luôn. Trừ khi đi thay anten- hư ic main thì thay ic (cảm giác từ khi nhờ ông anh quen sửa điện thoại, thay anten có vẻ không thấy sóng kém khi xuống hầm Vincom, nhưng phải đợi thời gian kiểm tra).
Kiểu sóng thì k yếu nhưng đang xài bị rớt, phải vô phần wifi nó mới tự kết nối lại. Lỗi này bị trên Active 1 rất nặng, qua Live mình k thấy bị. Active 3 thì lại bị

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB