• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hỏi & Đáp Về việc xem Youtube bị giật mặc dù đã load hết video.

Piper

Lớp mầm
Thành viên
Em đang dùng con Joy 3 3G/32G. Chắc không phải do wifi vì e dùng vẫn bình thường. E có đọc trên mạng thì một số trang có viết do cấu hình máy yếu. Nhưng e nghĩ chip 632 hiện tại cũng k đến nỗi k xem đc Youtube. Em mong được giải đáp ạ

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Em đang dùng con Joy 3 3G/32G. Chắc không phải do wifi vì e dùng vẫn bình thường. E có đọc trên mạng thì một số trang có viết do cấu hình máy yếu. Nhưng e nghĩ chip 632 hiện tại cũng k đến nỗi k xem đc Youtube. Em mong được giải đáp ạ
Kiểm tra Ram trong cài đặt nhà phát triển coi có ứng dụng nào lỗi tăng kích thước ram thử nhé. Sau đó mở YouTube lên. Vô ram xem lại nếu YouTube ngốn ram có khi do YouTube chưa update bản mới nhất.

Sửa lần cuối:

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Bạn thử cài Youtube Vanced để xem thế nào, xem youtube mà không bị quảng cáo.

hoangnam

Moderator
Thành viên
Joy 3 mà cấu hình yếu sao đc bạn, mình chơi liên quân còn đc mà...hiện tại có thể do tình trạng cáp quang đứt hay gì thôi...mình coi bình thường mà.
Hiện dịch corona Youtube vs Facebook cũng giảm chất lượng còn 720p... trên điện thoại

Piper

Lớp mầm
Thành viên
Kiểm tra Ram trong cài đặt nhà phát triển coi có ứng dụng nào lỗi tăng kích thước ram thử nhé. Sau đó mở YouTube lên. Vô ram xem lại nếu YouTube ngốn ram có khi do YouTube chưa update bản mới nhất.
E vẫn dùng phiên bản YouTube mới nhất, trong Ram cũng ko có gì bất thường ạ.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
E vẫn dùng phiên bản YouTube mới nhất, trong Ram cũng ko có gì bất thường ạ.
Chạy trong chế độ an toàn xem YouTube bị giật không. Bấm vô nút nguồn/ hiện lên bấm giữ chữ tắt nguồn 3 giây.

Piper

Lớp mầm
Thành viên
Bạn thử cài Youtube Vanced để xem thế nào, xem youtube mà không bị quảng cáo.
Mình cũng có dùng cả Youtube Vanced nhưng thỉnh thoảng nó vẫn bị như vậy. Còn lúc để video chạy nền thì lại không có vấn đề gì.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Load hết mà bị giật, ram bình thường. Còn hệ thống cập nhật bản mới nhất chưa thế?

Piper

Lớp mầm
Thành viên
Joy 3 mà cấu hình yếu sao đc bạn, mình chơi liên quân còn đc mà...hiện tại có thể do tình trạng cáp quang đứt hay gì thôi...mình coi bình thường mà.
Hiện dịch corona Youtube vs Facebook cũng giảm chất lượng còn 720p... trên điện thoại
Dạ vâng. E dùng tác vụ khác thì vẫn ngon. Có cái Youtube là như này thôi ạ