• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Về dịch vụ bảo hành Vsmart ?

Scorpion

Lớp mầm
Thành viên
Xin chào mọi người!
Nhờ mọi người giải đáp giúp mình với ạ!
Mình mới mua được 1 máy Vsmart Star qua kênh online
Sau khi nhận máy và sử dụng thì nhận thấy 2 vấn đề đó là:
1- Loa ngoài mở hết cỡ bị rè mất tiếng
2 - Rung không hoạt động ( Cuộc gọi đến máy không rung, dùng mã test điện thoại vào phần rung cũng không thấy rung hoạt động)
Như vậy máy mình có được bảo hành không ạ ?
Mình ở Tp Thái Nguyên chưa có điểm nhận bảo hành, muốn bảo hành thì phải đi đến TT bảo hành ở Hà Nội hay có các hình thức khác ?

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Máy Vsmart bảo hành tới tận 18 thang và đổi trả trong 101 ngày nên bạn cứ đem ra TTBH để kiểm tra.
Mình xem ở Thái Nguyên thì không có TTBH mà chỉ có điểm tiếp nhận bảo hành, bạn đem tới đó nhân viên nó sẽ nhận máy rồi gửi đi đến TTBH Vsmart.

Địa chỉ: Lầu 1_02 Vincom Thái Nguyên, Đường Lương Ngọc Quyến

vieejtnam

Lớp lá
Thành viên
Xin chào mọi người!
Nhờ mọi người giải đáp giúp mình với ạ!
Mình mới mua được 1 máy Vsmart Star qua kênh online
Sau khi nhận máy và sử dụng thì nhận thấy 2 vấn đề đó là:
1- Loa ngoài mở hết cỡ bị rè mất tiếng
2 - Rung không hoạt động ( Cuộc gọi đến máy không rung, dùng mã test điện thoại vào phần rung cũng không thấy rung hoạt động)
Như vậy máy mình có được bảo hành không ạ ?
Mình ở Tp Thái Nguyên chưa có điểm nhận bảo hành, muốn bảo hành thì phải đi đến TT bảo hành ở Hà Nội hay có các hình thức khác ?Xem đính kèm 702
- Bạn phải bật rung khi có có cuộc gọi đến trong cài đặt lên, thì mới rung được.
- Cái rè tiếng khi bật loa to, thì dòng Joy cũng vậy bạn à. Giá rẻ mà, con nào cũng vậy thôi. Trừ khi rè đến mức khó chấp nhận thì đổi, không mang đi lại mang về mất công mất việc, tốn thời gian.
ps/ Con Star và Joy của mình cũng vậy! Còn làm thấy vẫn không rung thì phải mang bảo hành rồi!

Scorpion

Lớp mầm
Thành viên
Máy Vsmart bảo hành tới tận 18 thang và đổi trả trong 101 ngày nên bạn cứ đem ra TTBH để kiểm tra.
Mình xem ở Thái Nguyên thì không có TTBH mà chỉ có điểm tiếp nhận bảo hành, bạn đem tới đó nhân viên nó sẽ nhận máy rồi gửi đi đến TTBH Vsmart.

Địa chỉ: Lầu 1_02 Vincom Thái Nguyên, Đường Lương Ngọc Quyến

AD ơi mình cập nhật lại là Thái Nguyên chưa có Điểm tiếp nhận bảo hành.
Mình gửi trực tiếp cho TTBH Vsmart tại số 100 Yên Lãng, Thịnh Quang, Đống Đa, Hà Nội
Gửi bằng Viettel post sẽ được TTBH hỗ trợ chi phí vận chuyển.

Scorpion

Lớp mầm
Thành viên
- Bạn phải bật rung khi có có cuộc gọi đến trong cài đặt lên, thì mới rung được.
- Cái rè tiếng khi bật loa to, thì dòng Joy cũng vậy bạn à. Giá rẻ mà, con nào cũng vậy thôi. Trừ khi rè đến mức khó chấp nhận thì đổi, không mang đi lại mang về mất công mất việc, tốn thời gian.
ps/ Con Star và Joy của mình cũng vậy! Còn làm thấy vẫn không rung thì phải mang bảo hành rồi!
Mình đã gửi điện thoại đến TTBH Vsmart và đã được xác nhận tình trạng lỗi và được đổi máy mới rồi.

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Mình đã gửi điện thoại đến TTBH Vsmart và đã được xác nhận tình trạng lỗi và được đổi máy mới rồi.
Thế thì ngon quá bác, thế là máy bác bị lỗi rung và loa và được đổi máy mới 100% hả :D

vieejtnam

Lớp lá
Thành viên
AD ơi mình cập nhật lại là Thái Nguyên chưa có Điểm tiếp nhận bảo hành.
Mình gửi trực tiếp cho TTBH Vsmart tại số 100 Yên Lãng, Thịnh Quang, Đống Đa, Hà Nội
Gửi bằng Viettel post sẽ được TTBH hỗ trợ chi phí vận chuyển.
Oh, giờ mình mới biết vụ này, ko biết ở gần có đc hỗ trợ vận chuyển không biết, nhiều lúc đi lại phiền lắm. Nhưng chắc chất lượng ổn hết rồi chứa bạn?

Scorpion

Lớp mầm
Thành viên
Oh, giờ mình mới biết vụ này, ko biết ở gần có đc hỗ trợ vận chuyển không biết, nhiều lúc đi lại phiền lắm. Nhưng chắc chất lượng ổn hết rồi chứa bạn?
Mình được đổi mới nguyên seal theo chính sách 101 ngày :)
Nhưng để đảm bảo thì mình có nhờ kỹ thuật của TTBH mở seal và test kỹ máy trước khi gửi lại.

namluu

Lớp mầm
Thành viên
Mình được đổi mới nguyên seal theo chính sách 101 ngày :)
Nhưng để đảm bảo thì mình có nhờ kỹ thuật của TTBH mở seal và test kỹ máy trước khi gửi lại.
Lúc gửi cho TTBH bạn có phải gửi hoá đơn mua hàng hay phải chứng minh chính chủ gì không? Hay chỉ cần có thông tin thời hạn bảo hành là được? Máy mình mua lại nên hỏi xem thế nào. Thanks!

vieejtnam

Lớp lá
Thành viên
Lúc gửi cho TTBH bạn có phải gửi hoá đơn mua hàng hay phải chứng minh chính chủ gì không? Hay chỉ cần có thông tin thời hạn bảo hành là được? Máy mình mua lại nên hỏi xem thế nào. Thanks!
Bảo hành điện tử bạn à, miễn IMEI còn hạn bảo hành thì họ sẽ bảo hành cho!
Lúc gửi thiếu que chọc sim hay thiếu tai nghe có bị gì ko anh e, chia sẽ kinh nghiệm để mình gửi đổi con máy mới :D
Thiếu que chọc sim thì họ còn linh động, tai nghe sạc cáp thì giá trong hãng tính 50-100k rồi, nên đoán ko được đâu bạn. Mình là mang full đi để đổi. Lần mình đổi máy con Joy 2+ đổi mới, để phụ kiện ngoài xe, thấy họ hỏi có mang hộp và phụ kiện đi không. Nên đổi là mang cả hộp và phụ kiện đi.