• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Thảo luận Úi dồi, chơi từ sáng tới chiều mới hết pin

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Haha, mình đang rảnh hôm nay nên lại ngồi vừa treo game vừa xem youtube cả viết truyện 1 lúc thế này, mà cứ ngồi hoài để viết tới mỏi lưng pin nó mới còn bao nhiêu ??? đúng là cực thật ??, mình dùng cái chức năng tạo cửa sổ nhỏ ấy, lên vos 3.0 androi 10 là có trong phần tuỳ chọn cho nhà phát triển ấy, mình mở cửa sổ nhỏ của game cần treo rồi mở ứng dụng viết truyện lên, xong bật chia đôi màn hình rồi mở cả youtube, cân chỉnh chút rồi lại mở đa nhiệm lên vô ứng dụng đã bật cửa sổ, thế là dùng thôi, 1 lúc 3 4 ứng dụng cũng được, nhớ là dùng ứng dụng ở trên thì kéo cái cửa sổ xuống ứng dụng phía dưới nhé, không là nó bị ẩn đi rồi lại phải mở đa nhiệm lên đó, chia sẻ chút thôi, có thể máy active 3 của bạn không ăn nổi pin máy mình đâu, do mình có làn nhiều mẹo để tối ưu hoá pin rồi nên rất trâu, nhưng chúc bạn làm được

Đính kèm

270 KB · Lượt xem: 311

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Suốt quá trình sử dụng mình cũng có lúc tăng giảm độ sáng màn hình một chút nhé, nhưng đều trên 80% thôi, loa thì có dùng ứng dụng buff loa nên mình để 80% nhưng nghe thật ra đã lớn hơn bình thường 5-10% rồi, còn treo thêm vài ạc game vip để bảo kê nữa, tính ra vừa mở vừ chạy đa nhiệm luôn là 7 ứng dụng nhé

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
À, cái trình tiết kiệm pin kia tự động còn 25% là bật nhé, mình không để liên tục đâu, treo game online cứ bị mất sóng thôi, nên mọi người đừng đoán mò nhé

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Haha, mình đang rảnh hôm nay nên lại ngồi vừa treo game vừa xem youtube cả viết truyện 1 lúc thế này, mà cứ ngồi hoài để viết tới mỏi lưng pin nó mới còn bao nhiêu ??? đúng là cực thật ??, mình dùng cái chức năng tạo cửa sổ nhỏ ấy, lên vos 3.0 androi 10 là có trong phần tuỳ chọn cho nhà phát triển ấy, mình mở cửa sổ nhỏ của game cần treo rồi mở ứng dụng viết truyện lên, xong bật chia đôi màn hình rồi mở cả youtube, cân chỉnh chút rồi lại mở đa nhiệm lên vô ứng dụng đã bật cửa sổ, thế là dùng thôi, 1 lúc 3 4 ứng dụng cũng được, nhớ là dùng ứng dụng ở trên thì kéo cái cửa sổ xuống ứng dụng phía dưới nhé, không là nó bị ẩn đi rồi lại phải mở đa nhiệm lên đó, chia sẻ chút thôi, có thể máy active 3 của bạn không ăn nổi pin máy mình đâu, do mình có làn nhiều mẹo để tối ưu hoá pin rồi nên rất trâu, nhưng chúc bạn làm được
cái này thì chỉ có chạy rom AOSP pin mới râu nữa. tối ưu pin cực tốt.

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
cái này thì chỉ có chạy rom AOSP pin mới râu nữa. tối ưu pin cực tốt.
Ko chạy rom nhé, mình có máy tính laptop gì đâu, chỉ có update lên vos 3.0 tới giờ đó, mình làm nhiều thủ thuật lắm, nói ra còn không nhớ hết a

Tuanle720

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Tất nhiên là nếu biết tối ưu cái gì nó cũng ngon . mà không biết sử dụng thì flagship nó cũng như kiểu điện thoại bình dân thôi. Như là bác mang chai rượu tây đãi khách ở quê người chơi chỉ biết ngon hơn cuốc lủi với nặng hơn thôi

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Tất nhiên là nếu biết tối ưu cái gì nó cũng ngon . mà không biết sử dụng thì flagship nó cũng như kiểu điện thoại bình dân thôi. Như là bác mang chai rượu tây đãi khách ở quê người chơi chỉ biết ngon hơn cuốc lủi với nặng hơn thôi
kaka... dân quê giờ rành hơn thành phố nhé. thành phố cắm mặt đi làm... miết không biết gì thì có.

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Tui đang ở miền quê An Giang đây, mấy hôm nay lội ruộng vượt bão đi làm sml ??

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Tối ưu những cái gì đấy bác, chỉ ae với, nghe mà ham ghê, 8 tiếng Onscreen.
Tối ưu luồn thông báo, ngốn pin ngầm, ăn dữ liệu ngầm, xoá bớt ứng dụng thừa, dọn bớt ứng dụng ở màn hình chính, chịu khó dùng darkmode cho tất cả ứng dụng nếu được, ít tắt đa nhiệm, dùng ứng dụng trình duyệt thì tắt bớt tab, mở tuỳ chọn cho nhà phát triển để giảm tỉ lệ hoạt ảnh đi, nhất là chú ý nhiệt độ, và ta ko chơi game, chỉ chia đôi màn hình để làm việc thôi

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB