• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Trao đổi về màn hình Vsmart Active 3

acc17

Lớp mầm
Thành viên
Chào các bác, sau 1 thời gian sử dụng máy Vsmart Active 3 em thấy màn hình nhìn màu sắc rực rỡ quá nên thấy không chân thực và hơi lòe loẹt.

Em có vào tìm trong phần Cài đặt thì không thấy phần căn chỉnh nhiệt độ màu như các máy Samsung.

Giờ có cách nào để chỉnh lại màu sắc cho đỡ rực rỡ không các bác?

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Bản chất của màn hình amoled là vậy mà bạn. Không có máy nên không thể nói gì hơn, để các ae aris/a3/live 1 vào góp ý vậy.

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Chào các bác, sau 1 thời gian sử dụng máy Vsmart Active 3 em thấy màn hình nhìn màu sắc rực rỡ quá nên thấy không chân thực và hơi lòe loẹt.

Em có vào tìm trong phần Cài đặt thì không thấy phần căn chỉnh nhiệt độ màu như các máy Samsung.
Xem đính kèm 3738

Giờ có cách nào để chỉnh lại màu sắc cho đỡ rực rỡ không các bác?
Nếu cần thì bạn có thể sử dụng ứng dụng bên thứ 3, ví dụ như Tiwilight

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình thấy màn hình trên active 3 đủ để mình thoả mãn, màu sắc rất ổn, độ sáng đủ để cắm mặt vào điện thoại khi ngoài nắng, chỉ là chỉnh độ sáng hơi củ chuối, dùng liên tục vào ban đêm rất khó chịu, chỉnh nhích lên thì quá sáng, chỉnh nhích xuống thì quá tối, phải mà chỉnh độ sáng mượt mà thì ngon hơn không, cay vụ này lâu rồi, từ lúc mới mua em nó lận ???

thanhphuc

Lớp lá
Thành viên
Cụ dùng chê
Mình thấy màn hình trên active 3 đủ để mình thoả mãn, màu sắc rất ổn, độ sáng đủ để cắm mặt vào điện thoại khi ngoài nắng, chỉ là chỉnh độ sáng hơi củ chuối, dùng liên tục vào ban đêm rất khó chịu, chỉnh nhích lên thì quá sáng, chỉnh nhích xuống thì quá tối, phải mà chỉnh độ sáng mượt mà thì ngon hơn không, cay vụ này lâu rồi, từ lúc mới mua em nó lận ???
Cụ dùng chế độ ban đêm xem sao( có hình mặt trăng)

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Cụ dùng chê

Cụ dùng chế độ ban đêm xem sao( có hình mặt trăng)
Luôn bật 24 trên 24 mà, vừa tiết kiệm pin vừa bảo vệ mắt, mình bị tăng nhãn áp nhẹ nên sáng quá mình bị đau mắt

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Chả bù với con Joy3, ra nắng gắt là phải max sáng mới đọc được người ta chửi mình cái gì :p chứ để tự động nó hiếm khi tự nhảy lên max sáng.

Thangtuve

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Ưu điểm của màn hình Amoled là rực rỡ mà còn chê. Mình đang dùng active 3 chuyển sang joy 4 màn hình IPS thấy mờ mờ đục đục chán hẳn luôn.