• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Tối ưu máy Joy3 để chơi TFT

Sonmink

Lớp mầm
Thành viên
Thưa các anh các chị
Trước khi mua máy em không có ý định để mua máy về chơi game nên em có mua con Joy3 bản 2G về để dùng cho tối giản chi phí.nhưng đến h em chơi TFT Mobile thì nó thật sự rất đơ có những game chơi đc round đầu thì OK nhưng đến sau thì nó bị giật bị đơ đôi khi còn văng cả app . Các anh chị có cách nào tối ưu nhất có thể để chơi game đc k ạ
Em cảm ơn

PhanTri

Lớp mầm
Thành viên
Trước khi chơi thì nhớ chịu khó dọn ram đi. Cài Game Mode Vsmart rồi bật chế độ hiệu năng cao+ tăng tốc bằng bong bóng, nào cảm thấy lag thì bật bong bóng mà tối ưu ram
Cách trên thì chỉ tối ưu phần nào thôi, chứ mua máy 2gb ram thì chịu cảnh đó
Chip 632 mạnh đó nhưng do ram ít với vos 3.0 chưa thực sự tối ưu tốt nên chờ bản cập nhật tối ưu hiệu năng thì mới tốt được

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Nếu bạn chỉ có chơi game mà không dùng đa nhiệm để chuyển tab làm những việc vặt (kiểu chơi liên tục) thì nên dùng ứng dụng chăm sóc thiết bị, ấn dấu 3 chấm trên góc phải, chọn cài đặt > tăng tốc thiết bị >tiết kiệm bộ nhớ ram, bật lên, sẽ không đa nhiệm được khi dùng, đang chơi giữa trận mà chuyển ứng dụng là game sẽ tắt, vào nó phải load lại, khá khó chịu, nhưng mượt hơn là chắc chắn, kèm với chế độ gamemod thì chắc sẽ đáp ứng được nhu cầu chơi game trung bình của bạn