• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

[Thảo luận] Giá BPhone 4 (B86/B86s) từ 9 triệu đến 10 triệu, không thể tiếp cận khách hàng Vsmart

minhvuongvo

Lớp mầm
Thành viên
Đây là câu nói và cũng là câu hỏi trước khi Bphone ra mắt nhé bạn. Lúc đó chưa thấy sản phẩm. Cảm nhận trên tin tức à.
Bây giờ thì thấy
- Bphone B86 đâu quá đắt (đơn giản cũng từng dùng máy trên 20 triệu).
- Anh Quảng tạo tiền đề để người ta bỏ Bphone(hàng việt) ư... điện thoại mua chủ yếu phục vụ nhu cầu mỗi người(nhu cầu ai cần gì thì mua). Anh Quảng đâu "VUI" khi ép ai đó mua. (Quảng"nổ" là có thời 2002 khi Bkav có mặt trên Windows). Trừ những người khá giả ra.
- Vấn đề diễn đàn - bảo hành thì đồng ý: mỗi chính sách đề ra đều nên cởi mở. Làm căng quá mất khách. Mất tình của con người với nhau.

Vsmart thì quá nhanh rồi. Còn làm tất cả bài bản như bạn nghĩ không, ai biết.
Thích câu: Mình là người đàng hoàn, làm những việc không đàng hoàn cũng cho người ta thấy đàng hoàn.

Lỗi: Bphone lâu đời hơn (10 năm) lỗi đở hơn. Hoàn thiện phần mềm hơn.
Thật ra thì tôi không muốn đôi co với bạn về sản phẩm của Bphone nhưng bạn làm tôi cảm thấy cần phải trả lời lại cho bạn.
Thứ nhất bạn đang làm giống như CEO của bphone là vị thần trong bạn thế. Một câu cũng xưng tên của họ ra, đó là phép lịch sự của bạn khi nói về một sản phẩm hay là bạn đang nói người tạo ra sản phẩm. Chúng ta đang nói về sản phẩm Bphone thì không nên đưa tên người ta vào. Đó là phép lịch sự tối thiếu khi nói về một sản phẩm. Nếu sản phẩm lỗi thì không phải chỉ anh ta tạo ra sản phẩm mà là cả một ekip chưa đủ năng lực, Còn sản phảm thành công cũng không phải anh ta làm nên sự thành công đó mà là cả một ekip mạnh. Xưng tên của họ ra đó chưa hẳn là sự tôn trọng họ. Cá nhân tôi không có ác cảm gì với anh ta vì anh ta nên cũng không muốn nói gì về anh ấy ở đây. Ở đây chúng ta đang bàn luận về sản phẩm Bphone. Mong bạn bớt dùng tên riêng của anh ta trong mọi tranh luận.

Thứ 2: Bphone bạn nói Bphone lâu đời hơn 10 năm===> bạn đang phóng đại nó lên à? sản phẩm đầu tiền của Bphone ra mắt vào ngày: 26 tháng 5 năm 2015. Bạn đang nghĩ ai tin được không? Nói cái gì cũng phải cần có sự chắc chắn và nắm được thông tin chính xác để người khác không cần phải kiểm chứng, và nếu có cần kiểm chứng thì đó cũng là một lời khẳng định lời bạn nói có giá trị. Không phải thổi phồng nó lên để khi người khác tìm lại và cảm nhận lời bạn nói nó không có một thông tin chính xác và sau này rất khó làm cho người khác tin tưởng.
Thứ 3: Bạn đang tự tin rằng túi tiền của bạn lớn hơn khi bỏ ra 9 triệu để mua một sản phẩm trải nghiệm không giới hạn nhưng bạn biết đại đa số người dùng việt nam không giàu như bạn. Họ muốn một chiếc điện thoại vừa với túi tiền của họ. Bạn nói Bphone ko quá đắt, phải nó không quá đắt so với những điện thoại trên 20 triệu mà bạn nói, nhưng nó quá đắt với số tiền người dùng bỏ ra cho một chiếc điện thoại quá lỗi và sử dụng mọi thứ quá cũ.
Bạn nghĩ sao khi 9 triệu người dùng phải sử dụng chip cũ củ năm 2018, hệ điều hành cũ android 9.0. Chưa nói tới play protect. Lỗi đơ màn hình từ BOS có trên B3 tới giờ vẫn chưa khắc phục được.
---------------
Đó là những lời nói còn thiếu nhưng tôi nghĩ bạn nên nhìn nhận lại để tôi ko muốn đưa ra thêm những thứ tôi được biết, được nghe về BKAV. Bởi vì, tôi cũng là người thích đọc về công nghệ thì tôi cũng đủ hiểu được cái gì.
Muốn nói với bạn một câu chân thành, muốn được người khác tôn trọng mình và không có một ý kiến gì đối lập thì trước tiên bạn phải nói đúng sự thật và thừa nhận sự thật. Thừa nhận lỗi của bphone ko phải là cái xấu mà là để có thể khắc phục và để cho người dùng có thể cùng góp ý phát triển. Mọi phiên bản của phần mềm đều có bản BETA. Thì cũng giống như Bphone nó mới ra đời tất nhiên ko tránh được lỗi. Quan trọng là nhìn vào sự thật để người dùng dễ thông cảm, chứ không phải cố gắng
Còn về VSMART thì tôi chưa trải nghiệm. Nên tôi cũng ko muốn bình luận với bạn. Nhưng với những gì mà tôi được thấy ở các sản phẩm họ làm thì tôi còn nghĩ nó quá tầm so với một công ty bảo mật.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Uh. Mỗi người có nguồn thông tin thu thập riêng bạn. Còn việc mình dùng anh "Quảng" để dẫn chứng cho câu từ "Việt Nam" để dễ nói. Mình tin Bphone hơn Vsmart(70/30) nên nói hơi quá. Ahihi... Bình luận vậy thôi... Chứ mình cũng muốn hy vọng, 2 dòng này phát triển.

minhvuongvo

Lớp mầm
Thành viên
Uh. Mỗi người có nguồn thông tin thu thập riêng bạn. Còn việc mình dùng anh "Quảng" để dẫn chứng cho câu từ "Việt Nam" để dễ nói. Mình tin Bphone hơn Vsmart(70/30) nên nói hơi quá. Ahihi... Bình luận vậy thôi... Chứ mình cũng muốn hy vọng, 2 dòng này phát triển.
Vâng bạn có nguồn thu thập thông tin riêng của bạn, nhưng cần chính xác để đưa lên. Khi đó không những tôi và có rất nhiều người đồng tình quan điểm của bạn.
Và nhận mạnh lại lần nữa, Anh ta không đại diện cho hai từ "Việt Nam", và không một sản phẩm của BKAV nào đại diện được cho hơn 100 triệu dân việt nam. Bphone có thành công hay không cũng không thể đại diện cho việt nam.
Còn niềm tiên của bạn hay ai đó dành cho Bphone hay VSMART thì đó là của riêng từng cá nhân. Đó là sự may mắn mà mà từng hãng có được từ bạn và người khác.
Còn hi vọng thì ai trong chúng ta cũng muốn một sản phẩm của người việt được hoàn thiện và đón nhận. Thành công từ trí tuệ người việt thì ai cũng rất tự hào và hạnh phúc.

hoangnam

Moderator
Thành viên
Thứ nhất: Nếu đưa ra so sánh giá, thì giá Bphone quá chát so với cấu hình. Đưa ra những tính năng tưởng chừng như chỉ bphone mới có, nhưng thực chất đó là những tính năng mà bất kỳ điện thoại nào cũng đã có và họ không lấy làm tính năng nổi trội để quảng bá sản phẩm.
Thứ hai: Đối với Bkav thì trước giờ mình không mấy mặn mà về các sản phẩm của họ tạo ra, luôn luôn thổi phồng những gì làm được. Tạo tiền đề cho những khách hàng muốn ủng hộ hàng việt nam rời bỏ hàng việt nam.
Thứ ba: Cách quản lý và bảo hành sản phẩm của khách hàng quá thờ ơ. Đồng thời trên các diễn đàn không phải là sân chơi dành cho người báo lỗi.(Bạn có thể kiểm chứng ở các group trên facebook, nếu có một tin tức lỗi lập tức bị ban nick hoặc không được hiển thị mà chỉ được các quản trị viên hỗ trợ một cách rằng tôi là người sử dụng, lỗi của bạn tôi đã từng gặp, nếu không thành công thì đã thông báo cho ktv và mất tích --->cái này mình đã gặp).
Đó mới là 3 thứ mà tôi không muốn ủng hộ Bphone. Tôi cũng không phải anti bkav nhưng tôi cảm thấy nếu làm được nhiều hơn những gì đang có, và nói bớt đi những điều đang hiện ra.
Nhận xét củ bác rất giống em có điều em không diễn dãi được hay như bác...điện thoại BPhone thế gần đầy nhất có rất nhiều ưu điểm nhưng nếu nhà sx không kiểu thổi phồng quá nó lên, cái gì cũng là nhất là số 1 ... và 1 điều nữa, đừng lừa dối người tiêu dùng...và đương nhiên giá cả rẽ hơn chút nữa thì mình tin nhiều người việt sẽ ủng hộ BPhone như Vsmart.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Qua gần 1 tháng thì Bphone B86 giống Bphone 3 phần pin(5 điểm).

Thinhx2

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Qua gần 1 tháng thì Bphone B86 giống Bphone 3 phần pin(5 điểm).
mình nghi dùng lại nhiều thành phần từ b3 lắm, vì doanh số ít, linh kiện thừa nhiều, tối ưu hóa chi phí sản xuất vì bkav không phải cty nhiều tiền như vin

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB