• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Tắt chế độ rung khi dùng cảm biến vân tay

QuyenNgo

Lớp mầm
Thành viên
các bạn nào có cách tắt rung khi chạm vân tay không ạ, mục đích tiết kiệm pin cũng như không thích máy rung cho lắm.

- Khi bật chế độ tiết kiệm pin mới có thể tắt được còn mình chưa thể tắt theo cách khác, mong có bạn nào dùng lâu hướng dẫn giúp

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
các bạn nào có cách tắt rung khi chạm vân tay không ạ, mục đích tiết kiệm pin cũng như không thích máy rung cho lắm.

- Khi bật chế độ tiết kiệm pin mới có thể tắt được còn mình chưa thể tắt theo cách khác, mong có bạn nào dùng lâu hướng dẫn giúp
Hình như là ko tắt được

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
nếu không tắt được thì khá là bất tiện và lãng phí pin không cần thiết.
Mình thấy máy phản hồi khi dùng là bình thường mà, cảm giác máy nhận cảm biến chứ không phải im re, ngược lại mình thấy ko quen

vieejtnam

Lớp lá
Thành viên

Trong mục "hỗ trợ" ý, tắt rung khi chạm đi. Mình cũng có sở thích này, nên toàn tắt hết rung đi.

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình hiểu, sở thích mỗi người mỗi khác a

QuyenNgo

Lớp mầm
Thành viên
hay ngồi máy tính, ít cầm điện thoại, sau mình kiểm tra lại.
Bạn có thể thử search trong setting với keyword: "rung" hoặc "vibrate" / "vibration" liên quan đến Touch, fingerprint
đa số mình đều tắt hết nhưng khi chạm vào cảm biến vân tay đều rung

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Nếu đã tinh chỉnh mà vẫn rung khi cảm biến vân tay thì bạn chịu khó tắt máy rồi khởi động lại, nó sẽ có tác dụng. Đó là kinh nghiệm cá nhân trên con Joy3.

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB