• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Share - Review Android 11 GSI (Havoc OS 4.5)

junnopham

Lớp mầm
Thành viên
Sao cài twrp ở đâu hay vậy? Cài trên rom vos 2.0 hả? Con này có phân vùng boot, không có phân vùng recovery...vì a/b
Vâng, dùng bộ nhớ tạm bác ơi. Chứ cái ROM VOS vs Android 10 của BQ dùng mãi chán rồi. E đang tìm cách up rom khác, bác có biết chỉ e với

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Vâng, dùng bộ nhớ tạm bác ơi. Chứ cái ROM VOS vs Android 10 của BQ dùng mãi chán rồi. E đang tìm cách up rom khác, bác có biết chỉ e với
Bạn nói xong mình lại không hiểu! Mình biết con này chỉ chạy được 2 rom thôi: BQ và VOS. Bạn cài twrp trên rom nào? Còn bộ nhớ tạm gì không hiểu.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Chạy lệnh "fastboot boot twrp.img" bác
Vậy theo mình hiểu: bạn đang cài twrp vào ram trên rom BQ. Vậy thì bạn vô twrp wipe phân vùng: data, system được ko? Báo lỗi xem hình cái.

HIHehu

Lớp lá
Thành viên
3.306G. mới bung system kiểm tra thì nó toàn của google pixel. Chắc bị lừa không phải gsi port. Dung lượng bung rút gọn system: 2,9G. Flash cũng thất bại.
các bác edit ROM bằng tool gì thế. Mình dùng 7Zip chỉ xem, không edit được

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
các bác edit ROM bằng tool gì thế. Mình dùng 7Zip chỉ xem, không edit được
Linux os. Bung system.img bằng EmgExtractor. Mục 3 trong link

NguyenChien

Lớp mầm
Thành viên
bác nào cho e hỏi chút với, máy e Live cài rom xong giờ cứ max sáng thôi. đã thử cài qua rom khác mà vẫn bị y như vậy. các chức năng khác thì ok. e đang android 11

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
bác nào cho e hỏi chút với, máy e Live cài rom xong giờ cứ max sáng thôi. đã thử cài qua rom khác mà vẫn bị y như vậy. các chức năng khác thì ok. e đang android 11
Rom lỗi độ sáng thôi.
Nếu máy root thì chạy lệnh này thử!

-adb shell
- su
- setprop setprop persist.sys.qcom-brightness -1

Abdullah

Lớp mầm
Thành viên
Come play and play , but these roms without a kernel can't optimize the hardware, so it can't be evaluated in depth.
I noticed at first that andorid8 was BQ's kernel to 9 which was vsmart's kernel, but using a few apps to check, I saw the signature of ThinhX2 mod, 4.4.153 by thinhnguyen =]]u.
Maybe the old Mod worked in the vsmart software team, there was a time when he made a good CAF kernel but didn't have the opportunity to try it, now he can't use it.
Hopefully, MOD thinhX2 will continue to project the kernel for the A1+ child to around 4.9, for optimization and test A12 :3
really great.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB