• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

[ROM] [GSI] Bản rom Pixel Experience Plus cho Vsmart Active 3

Creeper2008TM

Lớp lá
Thành viên
Thông báo :
- Bằng việc can thiệp vào hệ thống , bạn sẽ chịu chấp nhận từ chối hoặc mất bảo hành nếu thiết bị của bạn bị lỗi.
- Mọi quyết định là tùy thuộc ở bạn, mình không chịu trách nhiệm cho việc có thể thiết bị của bạn bị chết nguồn, treo logo, mất imei.

Bản rom này dành cho bạn nào muốn lên Android 11 và muốn trải nghiệm phiên bản Android chạy trên mấy điện thoại Pixel mượt và thuần Google.

ĐẶC BIỆT: Vì đây là bản chạy trên mấy con Pixel nên bạn sẽ có đặc quyền của Pixel:
+ Lưu trữ ảnh và Video trên Google Photos không giới hạn dung lượng.
+ Tải được Google Camera từ CH Play và đây là bản chạy trên Pixel chứ không phải bản mã nguồn mở. Nhưng vì không tương thích nên vào thì bị out ra ?.

Những gì hoạt động: Mình test mấy bữa nay thì không thấy lỗi lầm gì.

Download: https://github.com/ponces/treble_bu...Plus_arm64-ab-11.0-20210912-UNOFFICIAL.img.xz

Cách cài như cách cài rom bình thường.

Đính kèm

124.7 KB · Lượt xem: 1,296

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Thông báo :
- Bằng việc can thiệp vào hệ thống , bạn sẽ chịu chấp nhận từ chối hoặc mất bảo hành nếu thiết bị của bạn bị lỗi.
- Mọi quyết định là tùy thuộc ở bạn, mình không chịu trách nhiệm cho việc có thể thiết bị của bạn bị chết nguồn, treo logo, mất imei.

Bản rom này dành cho bạn nào muốn lên Android 11 và muốn trải nghiệm phiên bản Android chạy trên mấy điện thoại Pixel mượt và thuần Google.

ĐẶC BIỆT: Vì đây là bản chạy trên mấy con Pixel nên bạn sẽ có đặc quyền của Pixel:
+ Lưu trữ ảnh và Video trên Google Photos không giới hạn dung lượng.
+ Tải được Google Camera từ CH Play và đây là bản chạy trên Pixel chứ không phải bản mã nguồn mở. Nhưng vì không tương thích nên vào thì bị out ra ?.

Những gì hoạt động: Mình test mấy bữa nay thì không thấy lỗi lầm gì.

Download: https://github.com/ponces/treble_bu...Plus_arm64-ab-11.0-20210912-UNOFFICIAL.img.xz

Cách cài như cách cài rom bình thường.
Cài được luôn hay vậy. Thấy rom 3.5 G

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Đang dùng nè bạn ổn định lắm, mình ko rành về mấy vụ rom nhưng xài được thì mình share :)
Kiểm tra phân vùng system active 3, nó báo 2.7gb trống có 11mb, tức là phân vùng system tầm 3gb. Còn file mình down link của bạn bung nén ra system là gần 3,5G. Nên tò mò. Chỉ những máy phân vùng động may đâu cài được. Vsmart chưa thấy con nào phân vùng động. Nếu nó 3,15 G vẫn cài được nhưng 3.5G quá phân vùng máy.

Creeper2008TM

Lớp lá
Thành viên
Kiểm tra phân vùng system active 3, nó báo 2.7gb trống có 11mb, tức là phân vùng system tầm 3gb. Còn file mình down link của bạn bung nén ra system là gần 3,5G. Nên tò mò. Chỉ những máy phân vùng động may đâu cài được. Vsmart chưa thấy con nào phân vùng động. Nếu nó 3,15 G vẫn cài được nhưng 3.5G quá phân vùng máy.
mình không biết nữa bạn nhưng mà mình cài được bình thường nè :)) hong lẽ máy mình là trường hợp đặc biệt?:))

Đính kèm

149.2 KB · Lượt xem: 469

Creeper2008TM

Lớp lá
Thành viên
Cho bạn nào thắc mắc bản rom này có root được không thì câu trả lời là không nha root là boot không lên đâu. Lúc trước mình root thì nó bình thường boot vẫn lên còn giờ thì không được nữa rồi.

socpro

Lớp mầm
Thành viên
cho hỏi là cài rom kiểu gì có cần máy tính hay không... dùng tool gì và có cần unlockboot loader không

Creeper2008TM

Lớp lá
Thành viên
cho xin cách cài và điều kiện yêu cầu những gì cần khi cài xin bạn hướng dẩn cụ thể cho
Bạn đưa máy về fastboot sau đó kết nối điện thoại với máy tính mở adn trên máy tính lên gõ lệnh "fastboot flash system" sau đó kéo file rom vô và enter đợi nó chạy xong thì nhập lệnh "fastboot -w" để xóa dữ liệu rồi sau đó nhập lệnh "fastboot reboot" để khởi động máy. Mà lúc trc mình xài thì nó không bị bootloop giờ thì bị bạn test thử xem nó có bị ko.

CharlesNguyen365

Lớp mầm
Thành viên
Lúc trước có flash thử Pixel Experience lên dùng được nhưng restart máy là bị treo ở logo G, không lẽ do root. Để thử lại. Thank chủ top.
Mà có ai có file backup imei của Active 3 có thể share em xin được không? Sau khi restore xong em sẽ edit thành imei gốc của máy. Em cảm ơn rất nhiều.