• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Quay video bằng ultra wide camera của Active 3 thế nào ạ?

BangKhanh

Lớp mầm
Thành viên
Mọi người ơi cho mình hỏi cách quay video bằng ultra wide camera (UW cam) của Active 3 thế nào với ạ? Dùng phần mềm Vsmart Camera thì chỉ có thể chụp ảnh bằng UW cam thôi á, chứ không quay video được. Trước đây mình dùng VOS 2.5 thì dùng mấy phần mềm chụp ảnh khác như Camera MX... có chỗ cho mình chọn 1 trong 3 camera sau của Active 3 (Rear cam, UW cam, Sub rear cam) để dùng, nhưng sau khi lên VOS 3.0 thì chỉ chọn được duy nhất (main) Rear cam thôi ạ, hix hix. Có ai biết có thể giúp mình không ạ. Xin cảm ơn mọi người nhiều nhé.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
nếu app trước chạy được trên vos 2.5 thì sau khi upgrade lên vos 3.0 bạn nên update app đó lại rồi chạy thử xem. Hy vọng là được.

BangKhanh

Lớp mầm
Thành viên
nếu app trước chạy được trên vos 2.5 thì sau khi upgrade lên vos 3.0 bạn nên update app đó lại rồi chạy thử xem. Hy vọng là được.
Mình cũng gỡ đi cài lại rồi mà không được á. Ngoài ra cũng down thử 5-7 phần mềm camera khác nhưng đều không sử dụng Ultra Wide cam của Active 3 được nữa, còn bản thân cái app của Vsmart thì chỉ chụp ảnh với UW cam được chứ không quay video được. Không rõ là ở Android 10 các hàm API của camera có thay đổi hay không nên tất cả các phần mềm camera bên thứ ba đều không nhận được UW cam nữa. So với app Samsung camera đúng là app của Vsmart còn rất tệ, mong là sau sẽ khác hơn.

hoangnam

Moderator
Thành viên
Camera góc rộng hình như chỉ có tác dụng chụp ảnh thôi, ko tìm ra chỗ thiết lập...chắc ko có hỗ trợ đâu bác

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB