• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Quay phim màn hình tắt mic vsmart live như thế nào?

Mrblue

Lớp lá
Thành viên
Mình đang dùng vos 3.0 phần quay màn hình thì nó thu cả âm thanh hệ thống lẫn mic rất khó chịu. Nhưng không tìm thấy bất kì cài đặt nào để tắt nó đi. Ae có ai bị giống mình không?

Ryu

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Tui bt tắc mic nhưng tắc mic rồi là k nghe đc âm thanh game hay gì luôn vì cơ bản âm thanh game nó ghi bằng mic mà
K giống như mấy anh samsung
Chỉ còn cách là kiếm môi trường yên tĩnh quay và k nói gì th

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Đúng rồi bạn, hiện vsmart ghi âm không tắt được míc ngoài, nó thu song song 2 âm nên nhiễu lắm...chỉ có cách kiếm chỗ nào iên tĩnh rồi quay thôi.

Mrblue

Lớp lá
Thành viên
Đúng rồi bạn, hiện vsmart ghi âm không tắt được míc ngoài, nó thu song song 2 âm nên nhiễu lắm...chỉ có cách kiếm chỗ nào iên tĩnh rồi quay thôi.
Thật không hiểu ông nào phát triển phần mềm mà vấn đề đơn giản vậy cũng không nghĩ tới chán không tả nổi luôn.

Ryu

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Mình nghĩ vsmart nên thêm tính năng này tuy k nhiều nhưng đôi lúc nó lại cần thiết đến kì lạ

Mrblue

Lớp lá
Thành viên
Mình nghĩ vsmart nên thêm tính năng này tuy k nhiều nhưng đôi lúc nó lại cần thiết đến kì lạ
Mình đã tìm ra cách rồi bạn ạ. Vô quyền ứng dụng. Tắt quyền truy cập mic của app quay màn hình là đc

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình đã tìm ra cách rồi bạn ạ. Vô quyền ứng dụng. Tắt quyền truy cập mic của app quay màn hình là đc
Làm vậy nó sẽ mất âm trong máy và bên ngoài. Vì cần trong không cần ngoài và có lúc cần ngoài không cần trong.

Ryu

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Làm vậy nó sẽ mất âm trong máy và bên ngoài. Vì cần trong không cần ngoài và có lúc cần ngoài không cần trong.
Khoan e vừa mới nghĩ ra th nếu đeo tai phone và quay màn hình thì như nào nhỉ Admin

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Khoan e vừa mới nghĩ ra th nếu đeo tai phone và quay màn hình thì như nào nhỉ Admin
Thì nó dùng mic trên tai nghe để thu âm thôi. Nếu dùng tai nghe ko có mic thì nó thu âm bằng mic trên máy. Nếu dùng tai nghe đã hỏng mic thì chỉ thu được âm thanh của máy phát ra nhưng cường độ chỉ khoảng 40%

Sửa lần cuối:

Ryu

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Thì nó dùng mic trên tai nghe để thu âm thôi. Nếu dùng tai nghe ko có mic thì nó thu âm bằng mic trên máy. Nếu dùng tai nghe đã hỏng mic thì chỉ thu được âm thanh của máy phát ra nhưng cường độ chỉ khoảng 40%
Nổ não =)))

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Cập nhật:
Từ VOS 4.0 trở đi điện thoại Vsmart sẽ hỗ trợ quay video màn hình có thể chọn chế độ thu mic trong và mic ngoài với chất lượng rất tốt.Còn anh em từ VOS 3.0 trở xuống thì ko thể tắt được mic ngoài khi thu âm nha anh em.

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB