• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hỏi & Đáp Pin và mở sáng nhanh màn hình Aris

dicky123

Lớp mầm
Thành viên
Em mới mua và sử dụng em aris mà thấy em này nhiều vấn đề quá, có một vài thắc mắc mong các bác ai biết chỉ giúp
1. Làm sao để % pin hiện bên cạnh icon pin vậy ạ. Em ấn hiện % pin nó nằm luôn bên trong hình icon pin gây khó nhìn quá.
2. Mở khóa bằng vân tay thì màn hình hiện lên rất chậm có cách nào khác phụ cho nó sáng màn nhanh hơn được ko ạ
3. Chạm 2 lần để mở khóa thì được, để tắt màn hình e chạm 2 lần mà nó ko có tác dụng không biết có phải là lỗi j ko ạ.
Lần đầu sử dụng mong các bác chỉ giúp em nhé. Máy em đang xài VOS 4.0 ạ

Đính kèm

461.4 KB · Lượt xem: 146

huyle307

Lớp mầm
Thành viên
1. Cái số phần trăm pin này không thể ra ngoài đc vì bây giờ cập nhật phiên bản mới nên như vậy. Bác có thể tải ứng dụng trên CH play về cho nó hiển thị lên noti.
2. Cái mở khóa chậm e chịu vì máy e chạm cái là sáng ngay, nó quá nhạy và nhanh nên nhiều lúc để ngón tay nhầm vào cái là mở. Có thể máy bác lỗi.
3. Mở màn hình bác gõ 2 lần sẽ sáng lên, còn tăt thì bác gõ liên tục 2 lần vào góc trên cùng bên phải chỗ icon pin nhé!
P/s: Đây là kinh nghiệm mà e biết và e chia sẻ vì e cũng dùng Aris!!!

dicky123

Lớp mầm
Thành viên
1. Cái số phần trăm pin này không thể ra ngoài đc vì bây giờ cập nhật phiên bản mới nên như vậy. Bác có thể tải ứng dụng trên CH play về cho nó hiển thị lên noti.
2. Cái mở khóa chậm e chịu vì máy e chạm cái là sáng ngay, nó quá nhạy và nhanh nên nhiều lúc để ngón tay nhầm vào cái là mở. Có thể máy bác lỗi.
3. Mở màn hình bác gõ 2 lần sẽ sáng lên, còn tăt thì bác gõ liên tục 2 lần vào góc trên cùng bên phải chỗ icon pin nhé!
vâng cảm ơn bác
2. cái này của em ko hiểu sao cả vân tay lẫn, chạm 2 lần màn hình lên rất chậm mất tầm hơn 1s màn hình mới sáng cảm giác delay lắm.

___Trang_Miu___

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
2 . Vì máy cần thời gian xác minh vân tay nên sẽ chậm một xíu
3. Bạn chạm chỗ thanh thông báo ( chỗ nào cũng được để tắt màn hình nhé )

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB