• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi PC không nhận diện được điện thoại khi điện thoại đang tắt nguồn

capproc056

Lớp mầm
Thành viên
Mn ơi giúp em, PC không nhận diện được điện thoại khi điện thoại đang tắt nguồn, máy đang bật thì PC nhận diện được, nhưng tắt nguồn là mất, không biết là nó lỗi ở PC hay điện thoại hay lý do gì khác?
Giúp em với! Em cảm ơn nhiều ạ!

Bonus: Mục đích là để unlock bootloader nhưng lúc vào bootloader PC lại không nhận điện thoại nên không unlock bước tiếp được.

Sửa lần cuối:

capproc056

Lớp mầm
Thành viên
Chuyện đó là đương nhiên mà! Bạn đang tính thử mọi người hả?
Nhưng vấn đề của em liên quan đến unlock booloader, khi vào bootloader thì PC không nhận thì không thể nhập lệnh unlock trên Command được bác à!

Sửa lần cuối:

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Nếu máy tắt nguồn khi kết nối với PC bằng cáp thì chỉ có chức năng sạc pin mà thôi.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Nếu vậy sao unlock bootloader được bác?
Bạn kết nối khi chưa tắt máy. Chạy unlock bootloader. Máy gì Vsmart vậy?

capproc056

Lớp mầm
Thành viên
Bạn kết nối khi chưa tắt máy. Chạy unlock bootloader. Máy gì Vsmart vậy?
Em cũng cố làm như hướng dẫn, máy lúc mở nhận đầy đủ nhưng đến khi chạy lệnh "adb reboot bootloader" xong thì trên máy không nhận là 1, lệnh tiếp theo là "fastboot flashing unlock" thì nó lỗi!
Máy live bác, em tạo bài trong live/live 4 mà!

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Em cũng cố làm như hướng dẫn, máy lúc mở nhận đầy đủ nhưng đến khi chạy lệnh "adb reboot bootloader" xong thì trên máy không nhận là 1, lệnh tiếp theo là "fastboot flashing unlock" thì nó lỗi!
Đã lên vos 3.0 thì vọc khó. Live 4 không cho vọc luôn. Live thì phải có phí, Vsmart không vọc free nhé.

29y6145

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Có oem unlock không

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB