• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Mình cần giúp ạ

haigaming96369

Lớp mầm
Thành viên
Máy Vsmart Live của mình vì một số lí do nên phải flash rom edl 9008 vos2.5. Sau đó mình có cập nhật từ vos2.5 lên vos3.0 qua phần mềm cập nhật hệ thông. Tuy nhiên, sau khi cập nhật xong thì có vấn đề đó là không có âm thanh. Không biết là do lỗi gì vậy ạ. Xin cảm ơn

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Vô chế độ an toàn xem bị không. Nếu bị phần mềm lỗi. Bấm tắt nguồn, hiện chữ tắt nguồn bấm giữ 3 giây đồng ý vô chế độ an toàn.
Máy Vsmart Live của mình vì một số lí do nên phải flash rom edl 9008 vos2.5. Sau đó mình có cập nhật từ vos2.5 lên vos3.0 qua phần mềm cập nhật hệ thông. Tuy nhiên, sau khi cập nhật xong thì có vấn đề đó là không có âm thanh. Không biết là do lỗi gì vậy ạ. Xin cảm ơn

lakersprox2000

Lớp mầm
Thành viên
Vô chế độ an toàn xem bị không. Nếu bị phần mềm lỗi. Bấm tắt nguồn, hiện chữ tắt nguồn bấm giữ 3 giây đồng ý vô chế độ an toàn.
tiện hỏi bác, máy live của em flash đc twrp rồi nhưng cắm vào máy tính không hiển thị trên file explorer thì giờ phải làm sao ?

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
tiện hỏi bác, máy live của em flash đc twrp rồi nhưng cắm vào máy tính không hiển thị trên file explorer thì giờ phải làm sao ?
Muốn nhận bộ nhớ trong thì vô chế độ nhà phát triển kích hoạt kết nối usb. Còn muốn hiển thị bộ nhớ hệ thống thì phải Root.

Đính kèm

76.6 KB · Lượt xem: 57

lakersprox2000

Lớp mầm
Thành viên
Là hiện dung lượng bộ nhớ trong hả? Hay bộ nhớ hệ thống?
tức là thường mình bật twrp mà cắm vào máy tính thì nó phải hiện trên máy tính để mình copy file rom vào để flash đó bác nhưng em cắm thì máy tính không hiện thiết bị

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Đưa máy về chế độ bootload bằng twrp. Vì live không có thẻ nhớ.
tức là thường mình bật twrp mà cắm vào máy tính thì nó phải hiện trên máy tính để mình copy file rom vào để flash đó bác nhưng em cắm thì máy tính không hiện thiết bị

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
em toàn vào fastboot rồi chọn recovery mod xong nó mới hiện ra twrp. không biết như thế có đúng không
Vô twrp. Mục wipe/ chọn advanced wipe/ chọn tất cả mục cần format. Đồng ý xoá. Xong. Kết nối máy tính.