• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi Máy hiển thị pin lỗi

Active

Lớp mầm
Thành viên
Mình dùng máy active 3 , lúc mình chơi game sập nguồn thế bật lại rồi sạc ko lên 1%pin nào , giữ nguyên 1%pin , thế mình đổi chiều chân cắm thì lại đc , sạc lên tf 16% pin thì rút ra , rồi dùng máy tầm 10 , 20 p chơi tik tok thấy ko tụt pin rồi tắt nguồn máy đi thì lại lên 18% pin ? , ko bt pin mình có bị chai ko ạ

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Máy bạn dùng bao lâu rồi nhỉ, có thể bạn đã gặp lỗi pin ảo huyền thoại, hoặc do nhiệt độ cao khi chơi game ảnh hưởng đến pin gây ra hiển thị lỗi
Mình dùng máy active 3 , lúc mình chơi game sập nguồn thế bật lại rồi sạc ko lên 1%pin nào , giữ nguyên 1%pin , thế mình đổi chiều chân cắm thì lại đc , sạc lên tf 16% pin thì rút ra , rồi dùng máy tầm 10 , 20 p chơi tik tok thấy ko tụt pin rồi tắt nguồn máy đi thì lại lên 18% pin ? , ko bt pin mình có bị chai ko ạ

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Máy mình dùng hơn 1 năm , và mình chơi game nó cg nóng máy
Trung bình thì bao lâu sẽ hết pin, nếu sử dụng liên tục còn có hơn ba tiếng thì nên đi thay pin đi, chai pin nên nó sẽ bị pin ảo, nhất là active 3 rất nóng khi chơi game, điều này dẫn đến tình trạng pin ảo trầm trọng hơn, bạn chi ra một ít tiền (hình như 200k nếu mình không nhớ nhằm) với thời gian đi đến trung tâm bảo hành để thay pin là hết nha.

Mình mới reset máy sau hơn nữa năm dùng, onscreen liên tục cũng gần 7h30p mới cạn nổi pin, nếu bạn có 4h onscreen thì pin chay còn tầm 65 -70% rồi, thay pin là vừa nha

Active

Lớp mầm
Thành viên
Trung bình thì bao lâu sẽ hết pin, nếu sử dụng liên tục còn có hơn ba tiếng thì nên đi thay pin đi, chai pin nên nó sẽ bị pin ảo, nhất là active 3 rất nóng khi chơi game, điều này dẫn đến tình trạng pin ảo trầm trọng hơn, bạn chi ra một ít tiền (hình như 200k nếu mình không nhớ nhằm) với thời gian đi đến trung tâm bảo hành để thay pin là hết nha.

Mình mới reset máy sau hơn nữa năm dùng, onscreen liên tục cũng gần 7h30p mới cạn nổi pin, nếu bạn có 4h onscreen thì pin chay còn tầm 65 -70% rồi, thay pin là vừa nha
Vậy hả , máy mình h còn phê hơn nữa , 1 %pin xong tắt nguồn lên 5%pin rồi lại lên 8%pin ?

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Vậy hả , máy mình h còn phê hơn nữa , 1 %pin xong tắt nguồn lên 5%pin rồi lại lên 8%pin ?
Đi thay pin đi là vừa, nó sẽ fix ngay lập tức nha, chay quá rồi đấy

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Bảo hành ở đâu ạ ?
Máy còn bảo hành thì đưa về nơi mua, còn hết bảo hành thì tới trung tâm bảo hành vsmart, tra cứu ở đâu mình không rõ, để mò mẫm 1 tý

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Cứ tra cứu trung tâm bảo hành ở app Vsmart trên máy là có nha IMG_1614504293630_1614504297897.jpgScreenshot_20210228_162432.png

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB