• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi Máy cài twrp nhưng update ota nên lỗi

ljke304

Lớp mầm
Thành viên
Nhờ các bạn giúp mình chút.mình máy bê 1,đang cài twrp.vừa rồi có bản ota mình quên nên cho tải về,lúc xong cài đặt thì khởi động máy boot vào recovery twrp rồi yêu cầu pass j đó,nình nhập pass máy báo lỗi.khởi động lại k vào đc hđh.có cách nào để mình k mất dữ liệu k?hay bắt buọc phải factory từ tửp hoặc chạy rom gốc??
Làm ơn chỉ giúp mình.
Vấn đề root,mình tải file root vào bộ nhớ máy nhưng sao vào tưerp rồi vào install zip thì k hiện file??có phải cần thẻ nhớ k??

ljke304

Lớp mầm
Thành viên

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Twrp bỏ qua Cancel đâu cần quan tâm pass (bạn up ota vô ko được có thể bản ota thiếu nên lỗi, mình up ota đâu bị vụ này)
Còn việc file root zip. Bạn có thể sử dụng thẻ nhớ. Hoặc usb otg nhé.
Còn việc mất dữ liệu khi không sao lưu là đương nhiên ( formart bộ nhớ máy sẽ mất khó lấy lại). Máy còn vô twrp thì download bản khác cài vô thôi mà.

ljke304

Lớp mầm
Thành viên
Twrp bỏ qua Cancel đâu cần quan tâm pass (bạn up ota vô ko được có thể bản ota thiếu nên lỗi, mình up ota đâu bị vụ này)
Còn việc file root zip. Bạn có thể sử dụng thẻ nhớ. Hoặc usb otg nhé.
Còn việc mất dữ liệu khi không sao lưu là đương nhiên ( formart bộ nhớ máy sẽ mất khó lấy lại). Máy còn vô twrp thì download bản khác cài vô thôi mà.
minhf cancel nhung k duoc.minh download ota tu phan update sao lai loi duoc ban nhi??
minh thu factory tu twrp nhung k duoc..xin ban chi giup cach cai lai may

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
minhf cancel nhung k duoc.minh download ota tu phan update sao lai loi duoc ban nhi??
minh thu factory tu twrp nhung k duoc..xin ban chi giup cach cai lai may
Cancel là nó thoát hay sao? (Mình không hiểu lỗi).
- Bạn cài về twrp chắc bạn hiểu nó. Trước khi cài đặt trong này phải format data, system... Nếu không sẽ sung đột sảy ra lỗi.
- Bạn formart xong boot vô twrp cắm vô máy tính chép file ota cài thôi (tốt nhất nên dùng thẻ nhớ cho bee 1).
- Bạn cài lại recovery gốc, factory

Sửa lần cuối:

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB