• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi pin ở joy2+

phanquy

Lớp mầm
Thành viên
Mình mới mua máy chưa đc bao lâu thì máy mình bị lỗi pin nó cứ hiện 50% sạc thì không lên dùng mãi vẫn không giảm tắt đi bật lại thì hiện 67% thì ko sạc đc nó bảo pin nóng reset máy cũng không đc dùng hết pin sạc lại vẫn hiện 50% mong mọi người chỉ mình với (bản cập nhật máy mình là Android 10 )

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình mới mua máy chưa đc bao lâu thì máy mình bị lỗi pin nó cứ hiện 50% sạc thì không lên dùng mãi vẫn không giảm tắt đi bật lại thì hiện 67% thì ko sạc đc nó bảo pin nóng reset máy cũng không đc dùng hết pin sạc lại vẫn hiện 50% mong mọi người chỉ mình với (bản cập nhật máy mình là Android 10 )
Máy joy 2 đâu còn hàng mới vì Vsmart không sản xuất điện thoại lâu rồi. Joy 2 chắc cũng 4-5 năm rồi. Chắc bạn mua hàng cũ. Với lại Vsmart bây giờ không cập nhật nên lỗi nhiều lắm. Người dùng chịu trận thôi. Thử tắt nguồn sạc vài lần xem ổn định lại không.

phanquy

Lớp mầm
Thành viên
Mình thử rồi nhưng không được cũng thử để hết pin rồi sạc lại vẫn như vậy
Cảm ơn bạn đã phản hồi
Máy joy 2 đâu còn hàng mới vì Vsmart không sản xuất điện thoại lâu rồi. Joy 2 chắc cũng 4-5 năm rồi. Chắc bạn mua hàng cũ. Với lại Vsmart bây giờ không cập nhật nên lỗi nhiều lắm. Người dùng chịu trận thôi. Thử tắt nguồn sạc vài lần xem ổn định lại không.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình thử rồi nhưng không được cũng thử để hết pin rồi sạc lại vẫn như vậy
Cảm ơn bạn đã phản hồi
Tại lỗi này đã từng bị nên cập nhật ota đã sửa lỗi này rồi. Bạn thử vào fastboot. Wipe cache xem. Nhiều bạn bị hao pin nóng máy đã làm cách này.

Tắt nguồn máy tắt hẳn.
Bấm giảm âm và nguồn giữ lúc vô như hình dưới.
Hiện tại nó hiện Start.
Dùng phím Tăng/Giảm âm lượng để di chuyển lên xuống, thay đổi menu đến Recovery Mode > Dùng nút nguồn để xác nhận chọn Wipe cache partition. Đồng ý xoá. Xong. Thoát chế độ khởi động lại máy.

p/s: đừng Wipe data/factory reset
. Sẽ mất hết dữ liệu máy.

Đính kèm

899.9 KB · Lượt xem: 63

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB