• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi Lỗi mic và loa đàm thoại active 3

robocon20x

Lớp mầm
Thành viên
mình dùng active 3 nhưng bị lỗi là khi gọi điện có hiện tượng hoặc người bên kia không nghe được mình nói, mình vẫn nghe bên kia nói hoặc mình không nghe được bên kia nói nhưng bên kia vẫn nghe được mình nói. mình thử rs lại máy nhiều lần rồi mà nhưng vẫn không được. lỗi diễn ra khi mình gọi bằng nhà mạng, còn gọi bằng các app chat như mess, zalo thì không bị. Không biết ai đã bị chưa và có cách giải quyết nào không?
mình thấy một bài đăng cũng có hiện tượng khá giống mình mà chưa thấy ai trả lời cả:

TiEo

Lớp 2
Thành viên
bạn có cập nhật các bản vá lỗi mới nhất chưa? Bạn có thường xuyên khởi động lại máy không? Khi bạn thực hiện cuộc gọi thông thường thì lúc đó sóng thoại là 3G hay 4G?

robocon20x

Lớp mầm
Thành viên
bạn có cập nhật các bản vá lỗi mới nhất chưa? Bạn có thường xuyên khởi động lại máy không? Khi bạn thực hiện cuộc gọi thông thường thì lúc đó sóng thoại là 3G hay 4G?
mình cập nhật bản vá thường xuyên. sóng thì mình sống trong khu vực thành thị nên không có yếu, còn chạy mạng dữ liệu là 4g. mình cũng thử tắt cái gọi qua 4g gì đó của sim. chuyển 2 sim qua máy galaxy s7 thì dùng bình thường mà chuyển lại qua active 3 thì bị. máy thì mình khởi động lại thường xuyên.