• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi Lỗi không sạc được

xiaofang1126

Lớp mầm
Thành viên
Em chào mọi người. Hôm nay em khá quạo ạ. Tình hình là chiều nãy em có thấy có 1 bản cập nhật của vsmart rồi em cập nhật (trc lúc đó em vẫn sạc đc bình thường ạ) rồi vừa nãy em có đem em nó đi sạc nhưng vừa cắm vào ổ sạc lại không lên, em thử sờ vào cái chân sạc (cái phần kết nối với đt ấy ạ) thì nóng bỏng. Mọi người cho em hỏi là tại sao nó bị thế hay do cái bản cập nhật kia ạ? em cảm ơn mọi người ạ!

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Lại là joy 3 à, chết dỡ

sadtango289

Lớp lá
Thành viên
xoá bớt bài đi thớt

live1

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Kiểm tra cáp & sạc trước, lấy cáp khác gắn vào máy tính xem sạc được không.

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Bấm *#*#876278#*#*

Rồi gắm sạc vào coi Battery status có báo Charging không bác.

kiem-tra-nhiet-do-dien-thoai-vsmart-jpg.775
thong-tin-nhiet-do-dien-thoai-pin-vsmart-jpg.776

quangnghialxag

Lớp mầm
Thành viên
lên V4.0 & android 11 xong, giờ sạc ì ạch luôn !
báo 21% và chờ 17h để sạc đầy !!!

minhhung2710

Lớp mầm
Thành viên
Mình factory reset vẫn 0 được. Đang xài củ sạc của VSmart luon :(
* Như máy của tui thì xài thời gian là bị lỗi sạc, nguyên nhân của nó cần kiểm tra:
- Kiểm tra jack sạc của điện thoại có bị ẩm mốc, bị rỉ sét không?
- Thử lấy củ sạc và cáp sạc khác test coi có vào không, nếu nó báo đang sạc thì đợi 1 tí coi pin lên không, lên thì sạc tiếp ( lúc này là bị lỗi nên không có báo sạc nhanh).
*** Máy của tui khi cắm sạc vào là nó nổi đang sạc, để khoảng lâu k lưu ý nó vẫn k lên pin, hoặc cắm sạc k nhận luôn. Thế là đem ra tiệm đt kêu nó thay dùm cái Jack joy 3. Kết quả thay xong thì máy sạc lại bình thường, vẫn báo đang sạc nhanh. Bác thử làm cách mình xem sao.

minhhung2710

Lớp mầm
Thành viên
Em chào mọi người. Hôm nay em khá quạo ạ. Tình hình là chiều nãy em có thấy có 1 bản cập nhật của vsmart rồi em cập nhật (trc lúc đó em vẫn sạc đc bình thường ạ) rồi vừa nãy em có đem em nó đi sạc nhưng vừa cắm vào ổ sạc lại không lên, em thử sờ vào cái chân sạc (cái phần kết nối với đt ấy ạ) thì nóng bỏng. Mọi người cho em hỏi là tại sao nó bị thế hay do cái bản cập nhật kia ạ? em cảm ơn mọi người ạ!
nếu còn bảo hành thì đem ra kêu nó thay main sạc, hết bảo hành thì cũng thay main sạc chỉ có 200k thôi hoặc đem ra tiệm điện thoại kêu nó thay cái jack, giá chỉ từ 100-150k, tui mới thay xong bây giờ ok rồi, main sạc của joy 3 hay hư lắm, tui hư lần thứ 3 rồi.

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB