• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi Joy4 có hiện thẻ nhớ nhưng lại không đọc được file bên trong

Tansi

Lớp mầm
Thành viên
Cho em hỏi ạ: Đt Joy4 của em khi muốn tải gì đó về thẻ SD ví dụ như nhạc trên google thì khi vào Zing mp3 lại không hiện bản nhạc đó (các bản nhạc tự động lưu vào mục Download trong thẻ SD). Em đã thử nhiều thẻ SD khác nhau vẫn y nguyên tình trạng ạ, nhưng trên điện thoại khác thì bình thường. Zing mp3 thì lại không hiện mục lưu trữ trong thẻ SD vì nó 'không khả dụng'. Cho đến khi em phải di chuyển các mục nhạc đó từ file Download trong thẻ SD sang file khác trong thẻ SD thì nó lại đọc được (hiển thị trong Zing Mp3). Các anh chị có biết cách khắc phục không ạ, em cảm ơn nhiều ạ ???

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Cho em hỏi ạ: Đt Joy4 của em khi muốn tải gì đó về thẻ SD ví dụ như nhạc trên google thì khi vào Zing mp3 lại không hiện bản nhạc đó (các bản nhạc tự động lưu vào mục Download trong thẻ SD). Em đã thử nhiều thẻ SD khác nhau vẫn y nguyên tình trạng ạ, nhưng trên điện thoại khác thì bình thường. Zing mp3 thì lại không hiện mục lưu trữ trong thẻ SD vì nó 'không khả dụng'. Cho đến khi em phải di chuyển các mục nhạc đó từ file Download trong thẻ SD sang file khác trong thẻ SD thì nó lại đọc được (hiển thị trong Zing Mp3). Các anh chị có biết cách khắc phục không ạ, em cảm ơn nhiều ạ ???
Chắc phải làm như bạn làm thôi. Ứng dụng chưa có chức năng liên kết. Vì thế không đồng bộ dữ liệu ứng dụng này vào ứng dụng kia.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Chỉ có cách vô cài đặt google chuyển vị trí lưu mặc định download thành vị trí của ứng dụng zing mp3.

Tansi

Lớp mầm
Thành viên
Chắc phải làm như bạn làm thôi. Ứng dụng chưa có chức năng liên kết. Vì thế không đồng bộ dữ liệu ứng dụng này vào ứng dụng kia.
Ui em cứ nghĩ là thẻ SD thì các ứng dụng đều đọc được file trong đó chứ ạ

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Nếu down từ google đổi từ thẻ SD sang bộ nhớ trong thì nó vẫn hiện trong Zing mp3 ạ
Ko. Google có cài đặt tải xuống: hỏi đường dẫn trước khi tải bạn chọn đến thư mục có file zing mp3. Lần sau tải nó chỉ ngay đường link bạn chọn trước đó.

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB